Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

sata 1 80 gb raid 0 2 ตัว
    ระหว่างซื้อ sata 1 มา raid 0 อีกตัวกับ ขายทั้ง 2 ตัวแล้ว ซื้อsata 2 มาraid 0 2ตัว
    อันไหนดีกว่ากันครับ

sata II

บอร์ดเป็นแบบไหนล่ะครับ รองรับ sata II ได้หรือเปล่า ถ้าได้ sata II ดีกว่าครับ อัตราการรับส่งข้อมูลเร็วกว่า 2 เท่า

Comment

Originally posted by sata II View Post
      บอร์ดเป็นแบบไหนล่ะครับ รองรับ sata II ได้หรือเปล่า ถ้าได้ sata II ดีกว่าครับ อัตราการรับส่งข้อมูลเร็วกว่า 2 เท่า
      ถ้า sata 2ดี กว่า ผมขาย sata1 ตัวละ 1400 ครับ

Comment

Originally posted by overclock View Post
        ถ้า sata 2ดี กว่า ผมขาย sata1 ตัวละ 1400 ครับ
        ถ้าจะขาย sata1 ผมกำลังหาอยู่ ขอทราบรายละเอียดเพิ่มหน่อยสนใจครับ ขอเบอร์โทรก็ได้เดี่ยวโทรไป

024129114 ศักดิ์ชัย

Comment

เห็นว่า SATA 2 300MB/s ส่วน SATA 1 150MB/s นี่ครับ

(ผมคิดแบบมั่วๆ นะ)
          ถ้า SATA 1 ต่อ raid 0 แรงขึ้น 2 เท่าก็เป็น ... 300MB/s
          แต่ถ้า SATA 2 ต่อ raid 0 แรงขึ้น 2 เท่าก็เป็น ... 600 MB/s

คิดมั่วๆ นะครับไม่รู้คิดถูกมั้ย เหอๆ (แต่เค้าว่าต่อ raid แรงขึ้น 2 เท่าอ่านะ)

Comment

ไม่เอา 80gb *2 raid0 แล้วอีกตัว160gb ไว้เกบข้อมูลละคับ

Comment

Working...
            X