overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: โดยรวมๆแล้ว Aspire 6920 G เป็นอย่างไรครับ?

OverclockZone Member classiclove's Avatar

Question โดยรวมๆแล้ว Aspire 6920 G เป็นอย่างไรครับ?

คือผมอยู่หาดใหญ่อ่ะครับ ถามร้านที่นี่เค้าว่าต้องสั่งครับก็เลยสงสัยครับ เพราะจะซื้อแน่นอนแล้วครับแต่อยากทราบจากคุณที่ใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้าง คือ

ร้อนรึปล่าวครับ(เพราะเห็นรูระบายพ่นใส่ใต้จอด้านซ้ายพอดี จอจะพังอ่ะป่าว)

การ์ดจอแรงป่าวครับ(เห็นมีหลายคนบอกว่าแพ้GF 8600)

วัสดุคงทนรึปล่าว(กรณีถ้าร้อนมากๆ พลาสติกจะเปื่อยป่าวอ่ะ เช่น
    เปิดเครื่องโหลดบิททิ้งไว้2-3วันอ่ะคัฟ)

ซื้อมาครั้งแรกใช้ได้เลยหรือมีปัญหาจนต้องส่งเครมเอาตัวใหม่อ่ะครับ

ลงวินโดว์XPได้รึปล่าว(พร้อมทั้งไดร์เวอร์)

ราคาปัจจุบันเท่าไหร่ครับ(ทั้งรวมและไม่รวมVatครับ)

การบริการหลังการขายเป็นอย่างไรบ้าง(พนักงานทำหน้าบูดไม่เต็มใจเครมรึปล่าวอ่ะ)

สถานที่จำหน่ายมีที่ไหนบ้างครับที่Testก่อนซื้อได้โดยเจ้าของร้านไม่ดุอ่ะ(ในกทม.อ่ะครับ ชื่อร้านและที่จำหน่ายครับ เผื่อจะได้โอนเงินฝากเพื่อนไปซื้อครับ)

======== ขอบคุณครับ ========

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

รอท่านvampires101มาตอบจิครับ ผมเคยลองจับแค่ผิวเผินเอง โดยรวมแล้ว.. มันสวยดี
    เรื่องลงXP เห็นมีDriver For XPแตกอยู่นะครับ ไม่น่ามีปัญหาอะไร
    เครื่องได้มาแล้วต้องเอาไปเปลี่ยนหรือไม่ ถ้าท่านได้ตัวที่ดีๆมาก็ไม่ต้องครับ
    Last edited by Beaver_XT; 25 Jul 2008 at 01:36:47.

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

มาแว้วตอบอย่างไม่ลำเอียง โดยรวมดี ทุกอย่างจริง ส่วนเรื่องความร้อนสบายมากไม่ต้องกลัว โหลด Bit สบาย

ส่วนเรื่องการ์ดจอคุณต้องเป็นที่ศึกษามากกว่าอีกนิดนะครับพี่น้อง

GF 8600M GT DDR2 แพ้ GF9500M GS DDR2 อยู่ประมาณ 400 - 600 คะแนน แล้วแต่รอบอ่ะครับ

ส่วนที่มีคนบอกว่าแพ้ GF8600 คงจะเป็น DDR3 ล่ะมั้ง เพราะดูแล้ว Lenovo Y510 ลูกค้า Test ที่ร้านผม 5928
    เอง ก้อได้แค่ แรม อ่ะครับ ชิพคงแพ้

แต่เรื่องความร้อนสำคัญนะครับคุณเล่นเน็ต ทำ Office หรืองานอื่น

ยกเว้น ตัดต่อ DVD ตัดต่อภาพ อันนี้ร้อนขึ้นมาอีกหน่อย

แต่เล่นเกม เครื่องทุกรุ่นทุกแบน ไม่ร้อนก้อคงแปลกแล้วล่ะครับพี่น้อง ส่วน Aspire6920G การ์ดจอ อุณหภูมิ ตอนเล่นเกม ไม่เคยเกิน 58-60 นะครับพี่น้อง

ยังมีของอยู่อีกหรอ

Acer บอกไม่นำเข้าแล้วอ่ะครับ กายเป็น ของหายากไปแล้วอ่ะ อิอิอิ

มันสนใจของใหม่มากกว่าของเก่าแล้ว

Aspire 5930G ไงซื้อตัวนี้ก้อได้นิ ได้ตั้ง GF9600M GT นะครับพี่น้อง

OverclockZone Member *ConfidenT*'s Avatar

Aspire 5930G ตามท่านแวมพาย เลยครับ

สีดำ ดุดัน,, สวยงาม,,

OverclockZone Member

"หนัก แพง แรงสุด ๆ "--- นิยาม Aspire 5930G

T_T

OverclockZone Member e20wac's Avatar

Quote Originally Posted by amd2x View Post
    "หนัก แพง แรงสุด ๆ "--- นิยาม Aspire 5930G

T_T
    ไอ้แพง แรง ไม่เท่าไร พอมีกำลัง
    แต่หนักเนี่ยสิ
    ผมเคยหิ้วเครื่องขึ้นรถเมลื 2 ชม.เล่นเอาไหล่ยอกเลย

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

ผมชอบนะครับ
    ส่วนตัวแล้วชอบ Acer Gemstone รุ่นใหญ่ ๆ นะครับ เพราะมันสวยดีอ่ะ ฝาหลังมันดำมันวาวเลย
    ตั้งแต่ 4920G 5920G 6920G เลยครับ จอสว่าง ข้างในก็สวยครับ ชอบ ๆ

ความแรงไม่ต้องพูดถึงครับ แรงสะใจแน่นอน เสียงดีมากเอาคะแนนไปเต็มสูบเลย แต่เรื่องความร้อนก็อีกเรื่องครับ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

อย่าว่าแต่ ACER เลยครับ ASUS G1SN ที่เค้าว่าดี ผมทดลองเล่นเกมส์ cc3 1680*1050 highทุกช่อง OVERCLOCK เล่นได้ไม่เกิน 20นาที จะได้ยินเสียงพัดลมดังสนั่น ^^ คิดว่าพายุเข้าแล้วเครื่องก็จะปรับลดตวามแรงลงโดยอัตโนมัติ ^^ เฟรมตกจาก 30 เหลือ 10 เล่นต่อไม่ได้เลย ผมว่ายังไงๆ notebook ก็ไม่อาจเล่นเกมส์ที่กราฟฟิกสูงในโหมดสูงๆได้อยู่ดีครับ แต่ ASPIRE 6920 โดยส่วนตัวไม่เคยเห็นตัวจริงแต่พอนึกออกจอ16"ใหญ่โตแน่นอน เสียงดี(ตามแบบacerเสียงดีกว่าค่ายอื่น) GF9500M GS เพียงพอแน่นอนกับเกมส์ทั่วไป แต่อย่าไปต่อจอนอกเพื่อเล่นที่ความละเอียดสูงๆน่ะครับ ไม่รอดแน่นอน เล่นที่ความละเอียดจอเดิมของมันน่ะดีทึีสุดครับ ส่งนเรื่องแพ้ GF8600M GT DDR3 ถ้าวัดกันที่ 3dmark06 ช้ากว่าอยู่10%ได้ครับ แต่เกมส์ทุกเกมส์ไม่จำเป็นต้องได้ผลเหมือน3dmark ครับมันขึ้นอยู่กะแต่ล่ะเกมส์และความละเอียด ในโหมดความละเอียดสูงๆ GF9500M GS อาจได้ เเฟรม/วินาที มากกว่าก็ได้เพราะมีแรมติดมา512 ยังไงลองหาอ่านดูจากคลัปต่างๆได้ครับจะได้รู้ว่าแต่ล่ะรุ่นมีปัญหาตรงไหนครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

อิจฉาคนที่ซื้อเครื่อง Top จังเลยอ่ะครับ

ประกาศ 43000 ครับพี่น้อง ขายเอา PM มา

OverclockZone Member turionx2's Avatar

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    อิจฉาคนที่ซื้อเครื่อง Top จังเลยอ่ะครับ

ประกาศ 43000 ครับพี่น้อง ขายเอา PM มา
    TOP SUPERMAKET ทำ NOTEBOOK ขายแล้วหรือครับ ^^

ปล ล้อเล่น พี่VAM เช้าๆ ^^

OverclockZone Member classiclove's Avatar

อ่ะขอบคุณมากๆเลยครับ อ่ะแต่ถ้ารุ่นนี้หมด จะมีตัวไหนบ้างที่ประสิทธิภาพ+ -ใกล้เคียงกับตัวนี้บ้าง
    และขอลดราคาลงมาก็ไม่เกิน40kอ่ะครับ

====ขอบคุณครับ======
    Last edited by classiclove; 25 Jul 2008 at 11:15:03.

OverclockZone Member [MoLa] - ๏ Jazz ๏ -'s Avatar
    - ๏ MoLD & DeSiGn ๏ - KmiT'NB

ส่วนตัวผมก็ชอบ cover มัน ดำ มัม วาว เหมือนมีกากเพชร ระยิบระยับ จอสว่าง

ตอนนี้ยังใช้งานได้ดีไม่มีงอแง ^^

OverclockZone Member samuraiman's Avatar

เสียอย่างเดียวตรง เล่นเกมถ้าการ์ดจอร้อนมากๆ เฟรมเรต จะตกหวบลงทันทีเลยครับ ไม่รู้จะแก้ยังไงนอกจากเปิดแอร์เล่นครับ ลื่นโครต

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ASUS F8 ของผมก็ไม่ร้อนนะ อุณหภูมิตอนใช้งานปกติตามรูปเลย
    ส่วนตอนเล่นเกมเพิ่มอีกไม่เกิน 10 องศา ^^
    รูป รูป

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

acer gem 6920g ผมชอบอยุ่แค่ตรงเดียงอะครับ ตรงด้านซ้ายบนที่มีให้ปรับเพิ่มเสียงเบาเสียง เล่นหนัง หยุดหนังไรพวกนี้อะครับ โครตจี๊ดเลย

Bookmarks

Bookmarks