Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเวลาอันมีค่าของท่านๆซักนิดนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเวลาอันมีค่าของท่านๆซักนิดนะครับ

ผมมี..........
    CPU E2180 ------------- 2.0G
    MB ASUS P5KPL
    RAM KINGTON ---------- 1 G B/800
    XFX GF8400 SPECIAL EDITION 256 M
    HD 160 G
    PSU TAGAN U-38 ------- 500W

1.ผมอยาก OC เจ้าE2180 ไปสุดที่ระดับพัดลม+ซิ้งเดิมเอาอยู่ มันจะได้ความเรวถึง2.4-2.5มะครับ
    2.ผมเองก้ได้ลองทำดูบ้างแล้ว(ตามกะทู้ที่มีแนะนำ)มันก้ยัง งงๆ.(ในหน้าBIOSอ่ะคับ)ผมหาตัวปรับ-
    ไฟไม่เจอ - - ท่านไหนพอจะอธิบายให้ผมซักนิดได้มะคับ
    3.ส่วน PSUของผม ใช้ได้มะฮะ
    4.การ์ดผมตัวนี้ผมลอง OC ดูรุสึกว่าพี่แกจะเปนคนขี้ร้อนมากๆเลยอ่ะคับ.ท่าผมเปลี่ยนซิ้งจะทำให้พี่-
    ท่านเค้าเย็นลงมั่งมะคับ
    5.(เอ่อออ...จะถามไรอีกน้อออออ - -*.....)
    6.อ้อ!.....PSUผมบางทีมันมีเสียงเหมือน เสียงกะแสไฟวิ่งอ่ะคับ(พอจะนึกออกมะคับ - -*)เปน-
    บางครั้งอ่ะครับ.มันจะ>>>>> ตู้มมมมม ไม๊อ่ะคับ -*-
    7.รบกวนสละเวลาอันมีค่าของท่านแนะนำ วิธีOC CPU ผมซักครั้งนะครับ.(ผมมือใหม่กะลังหัดแต๊บ-
    อ่ะครับ -.-) ท่ามีรูปปะกอบจะเปนพระคุนอย่างยิ่งเลยงับ ^^

ขออบคุนทุกๆท่านที่สละเวลาอันมีค่าเข้ามาสอนผมด้วยนะครับ

ปล.จนปัญญาจิงๆละครับ.ผมเองก้เกร็งใจพวกท่านๆนะครับ.แต่ก้ไม่รุจะไปปรึกษาใครละ -.-

------ ฝันดีจ้า ------

1.ถึง
    2.ใครใช้บอร์ดรุ่นนี้มาบอก จขกท. ด้วยครับ
    3.ok แจ่มเป็ด
    4.ไม่คุ้นะผมว่า
    5.เอ่อ นั่นสิ -*-
    6.นึกไม่ออก
    7.พูดซะ -*-

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      1.ถึง
      2.ใครใช้บอร์ดรุ่นนี้มาบอก จขกท. ด้วยครับ
      3.ok แจ่มเป็ด
      4.ไม่คุ้นะผมว่า
      5.เอ่อ นั่นสิ -*-
      6.นึกไม่ออก
      7.พูดซะ -*-
      คริ คริ ^^ (อยากได้สเปคคอมแบบท่านอ่ะคับ) ขอบคุนครับท่าน อิม ^^

Comment

เสียง psu ไม่มีอะไรต้องกังวลหรอกคับ เกิดจากลวดที่พันรอบๆ วงกลมมันหลวม

อันนี้ฟังมาอีกที

Comment

Originally posted by 3S-GTE View Post
          คริ คริ ^^ (อยากได้สเปคคอมแบบท่านอ่ะคับ) ขอบคุนครับท่าน อิม ^^
          อย่าเลยครับ มันตกรุ่นไปแล้ว

Comment

กระทู้ผมมีประโยชน์ก็แบบนี้หละจะได้รู้บ้างว่าจะต้องถามยังไงให้ คนเก่ง,เซียน,เทพ ตอบได้ หรือหากว่า จขกท.ยังไม่ได้เข้าไปก็ต้องขออภัย กระทู้ผมกด CPU รุ่นเดียวกันของผมกากๆยังไปได้ 3.0 เลยครับ

Comment

Originally posted by Like View Post
              กระทู้ผมมีประโยชน์ก็แบบนี้หละจะได้รู้บ้างว่าจะต้องถามยังไงให้ คนเก่ง,เซียน,เทพ ตอบได้ หรือหากว่า จขกท.ยังไม่ได้เข้าไปก็ต้องขออภัย กระทู้ผมกด CPU รุ่นเดียวกันของผมกากๆยังไปได้ 3.0 เลยครับ
              กระทู้กาก

Comment

Originally posted by Like View Post
                อย่าเข้าไปเลยครับกระทู้นั้นหนะ มันป๊อดดดดดดดดดด

Comment

ข้างบนกระทู้กาก ขนาดสามัญชนยังไม่ตอบเลยครับ
                  Last edited by okinava30; 25 Jul 2008, 12:05:42.

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                    เสียง psu ไม่มีอะไรต้องกังวลหรอกคับ เกิดจากลวดที่พันรอบๆ วงกลมมันหลวม

อันนี้ฟังมาอีกที
                    เอ๊าะ อ๋อออ - - อะเชคับผมจะได้สบายใจซะที...อิอิ

ขอบคุนคับท่าน ^^

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                      ข้างบนกระทู้กาก ขนาดสามัญชนยังไม่ตอบเลยครับ
                      - -*

Comment

อ่ะคับๆ - -*

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                          อย่าเลยครับ มันตกรุ่นไปแล้ว
                          นะคับๆท่าน อิม บอกวิธีผมซักนิดนะคับ.เอาวิ่งขนาดท่านก้พอคับ.(ขอส่วนตัวเลยจะได้มะคับ...อิอิ^^)

ขอบคุนมากๆคับ

Comment

ขอโทดทุกๆท่านด้วยนะคับที่ตอบช้า..เพิ่งเลิกงานมาอ่ะคับ...แฮ่ะๆ ^^

ขอบคุนทุกๆท่านอีกครั้งนะครับ ^^

Comment

Originally posted by 3S-GTE View Post
                              นะคับๆท่าน อิม บอกวิธีผมซักนิดนะคับ.เอาวิ่งขนาดท่านก้พอคับ.(ขอส่วนตัวเลยจะได้มะคับ...อิอิ^^)

ขอบคุนมากๆคับ
                              เอางั้นเลยรึท่าน

Comment

Working...
                              X