Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Star!!ค้นคว้าหาดาว ระหว่าง XP กับ Vista ผู้ชนะคือใคร!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ sb100 KxDriver3538 + Asio กับ Vista sp1 ผมว่าเสียงเครียร์กว่าxpครับ

Comment

2. Windows Vista Direct Sound

!! Vista ไม่ได้ ใช้ direct sound

เรื่องนี้ ผมพูดที่นี่มาเกือบปีแล้ว

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        !! Vista ไม่ได้ ใช้ direct sound

เรื่องนี้ ผมพูดที่นี่มาเกือบปีแล้ว
        กรุณาอธิบายด้วยคับทั่น
        Last edited by sierra; 30 Jul 2009, 02:43:04.

Comment

เครื่องผมไม่แรง ใช้ได้แต่ XP ง่ะ

พี่ เจ้าของกระทู้ ครับ ส่ง ลิ้ง ดาวโหลด DTS Demo Sampler ให้ผมหน่อยดิครับ อยากได้จังครับ

ผม PM ไปหาท่านแล้วอะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ดัน ดัน ความรู้ทั้งนั้น

ท่าน จขกท. ผมได้รับ ลิ้งค์แล้วนะครับ แต่กำเป็น torrent ผมคงอด เพราะ ISP ผม มันกั๊กสัญญาณเหลือเกิน โหลดที่ไม่วิ่งเลย ขนาดเนต 4 เมก นะครับ กำจิงๆ

Comment

เสียใจด้วยนะคับที่โหลด Torrent ไม่ได้ >_< ผมก็ตั้งใจไว้ว่าถ้ามีคนโหลดไม่ได้แล้วอยากได้กันเยอะก็จะลองเปิดโครงการดู ^^

ส่วนกระทู้นี้ผมก็ตั้งใจจะตั้งเพื่อเป็นแบ่งปันความรู้เกี่ยวกับระบบเสียงของ OS ซึ่งผมเองก็อยากรู้ด้วยเหมือนกัน แม้ว่าจะบางคนอาจจะเคยเล่าไปแล้วแต่ก็ต้องมีอีกหลายคนที่ไม่รู้คับ ความรู้เป็นสิ่งที่ควรแบ่งปันกันอยู่แล้วคับ ^^

Comment

2. Windows Vista

Comment

vista ด้วยคน อยากใช่ xp เหมือนกัลแต่ข้าพเจ้าเล่นเกมส์มากเลยเอา dx10 ไว้ก่อน

Comment

Windows XP..ขาด

Comment

เอ๋...มันยังไงกันครับเนี้ยะ T-T

Comment

Vista ขาด XP ในกรณีที่ Driver และ Program ถูกRebuild แล้วทั้งหมด

แต่ความเป็นจริงแม้แต่Creative ก็ยังRebuild ได้ไม่หมดเพื่อให้ทำงานบนVistaได้(ไม่ต้องพูดถึงOnboard)
                        ต้องพึ่งพาDriver Mod เกือบทั้งนั้น บนVistaจึงดูเหมือน Cardทำงานได้แค่ 80%

ส่วนโปรแกรม แม้แต่ WMP เองก็เถอะ มันยังรับกับระบบSoundใหม่ของตัวมันเองไม่ได้100%

ในเวลานี้ XP จึงดูน่าใช้กว่ากันอยู่ แต่ในอนาคต...ใครจะไปรู้

ปล.ผมใช้ Vista อยู่ ถ้าฟังเพลงอย่างเดียวชนะขาดXPไปไกลแล้ว แต่ดูหนังยังไม่เต็มที่ไงไม่รู้มันขาดตรงปัญหาMuti-CHในบ้างที ใช้พวกAC3Mixerแก้ แต่ก็ไม่สมบูรณ์
                        เล่นเกมนี้ไม่ต้องสืบ ถ้าเกมไม่ได้เขียนมาลองรับรองเสียงจะพื้นบ้านมาก แล้วEAXก็ยังไม่สมบูรณ์OPENALอีก
                        Last edited by gb0007; 26 Jul 2008, 11:29:56.

Comment

XP เร็วกว่า ....

Comment

ขอถามอะไรหน่อยนะครับ ผมเองใช้ USB DAC อยู่
                            พอต่อเข้าคอมมันก็หาไดร์ฟเวอร์เจอเอง ใช้ได้เอง
                            แต่ใน Windows Volume Control ของผมนั้นตรงช่อง Speaker
                            มันจะไปปรับเสียงอะไรไม่ได้เลยเปิดสุด ลดตํ่าสุดเสียงก็ไม่ได้ลดหรือเพิ่มตามเลย
                            แต่ในขณะที่ที่ช่อง Wave มันยังสามารถปรับระดับเสียงได้อยู่
                            และผมสังเกตว่าขณะที่ผมดับเบิ้ลคลิกเข้าโฟลเดอร์มันก็ยังได้ยินเสียง คลิ๊ก ดังออกจากลำโพงอยู่พร้อมกับเสียงเพลงที่เปิด
                            แบบนี้ไม่ทราบ เป็น Bypass KMixer หรือยังครับ

Comment

xp งับ กินขาด..

Comment

XP ยังเหนือกว่าในเรื่องเสียง
                                ถ้าภาพ Vista นิ่มๆเลย

Comment

Working...
                                X