Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง NEC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง NEC

คือเท่าที่รู้มา NEC จะเป็นบริษัทใหญ่ครับ ด้านผลิตตัว ic ให้กับพวกโทรทัศน์ทุกยี่ห้อเลย แล้ว spec โนตบุคของเขาก้อสูงกว่ายี่ห้ออื่นในราคาที่เท่ากัน ก้อเลยอยากทราบว่า ยี่ห้อนี้ทำไมไม่เห็นมีคนเล่น(เกี่ยวกะศูนย์น้อยรึเปล่า) ผมลองเข้าไปดูศูนย์ก็จะเป็น ศูนย์ของ svoa (เพื่อนที่ฝากให้ดู เขาอยู่สุราษฎร์นะครับ) เพื่อนบอกว่าดูที่ร้านนะ nec ตั้งฝุ่นเครอะเลยไม่มีคนซื้อ ถ้าซื้อเครื่องของเขาแล้วไปซ่อมมันจะช้ามั้ยครับ เห็นอะไหล่คอมฯมันก้อเยอะแยะมีทั่วไปนะ

เพื่อนผมเองก็มีโนตบุคกันหลายคนนะ แต่ไม่เห็นมีคนใช้ NEC เลยไม่รู้จะถามใครครับ ส่วนใหญ่ก้อ ACER บอดี้อ่อนราคาโอ กะ ASUS บอดี้โอราคาไม่อ่อนเท่าเอเซอร์
    hp เด๋วนี้ก้อไม่เห็นแพงมากแล้ว เมื่อก่อนรู้สึกใครใช้ hp กะ sony ไฮโซจัง

อยากให้ช่วยแนะ โนตบุค ให้ด้วยครับ
    -ใช้เล่นเกมล้วนๆ
    -งบ20,000 บวกลบ 2,000 (ไม่ได้ระบุยี่ห้อ เพราะอยากได้หลายแนวทางเลือก)

งบ 20000 ซื้อ PC ดีกว่าครับ เสปคดีกว่าเยอะ

งบเท่านี้ซื้อ Notebook เสปคไม่พอเล่นเกมหรอกครับ

Comment

เล่นเกม งบนี้ไม่ได้เลยครับ ยิงไข่พอไหว ยูริพอได้ นอกนั้นไม่เหลือแน่นอน

Comment

ตาม rep ด้านบนครับ งบเล่นเกมส์ต้องมีต่ำๆ 30000-35000 ขึ้นไปถึงจะเล่นได้ลื่นๆ หน่อยครับ

Comment

notebook NECนี้ ผมเห้นค่องข้างดังใน ฮ่องกง นะเห้นนักเรียนฮ่องกงหิ้วกันเต้ม สวยด้วยแรงด้วย แต่พัดลมดังมากขอบอก

Comment

Xbox 360 เลยครับท่าน เงินเหลือ ซื้อ Notebook ธรรมดาใช้ได้ด้วย

Comment

NEC งานประกอบ ดีครับ ระดับต้นๆเลย

ืเอามาเล่นเกมส์ ไม่ไหวมั้งครับ (ถ้าเกมส์ออน์ไลน์ สเปคไม่หนักมาก หรือพวกFM ออนบอร์ดก็เอาอยู่)

แนะนำถ้าไม่เล่นเนตมาก ใช้คอมทำอย่างอื่น xbox 360 จะดีกว่า^^

Comment

nec งานดีนะครับเรียบแต่ดูดีครับ ไม่แพง ติดอยู่ตรงประกันครับที่ไม่ค่อยมีคนเล่น เลยไม่มีใครกล้าเสี่ยงซื้อเท่านั้นเองครับ แต่เคยดูกระทู้พันทิพย์ได้ความว่า เคลมช้าน่ะครับ เลยเป็นสาเหตุที่ไม่ค่อยมีคนเล่นพอคนเล่นน้อยอะไหล่ก็หายากและรอนานครับแนะนำดู acer แทนจะดีกว่าครับ
                svoa นี่น่าจะของไทยนะครับ มีเครื่องเขาเองด้วยอ่ะ

ส่วนhpที่ท่านเห็นผมสังเกตุว่าไม่ได้เขียนฉลากบอกว่าเป็นซีรี่ย์พาวิลเลียนนะครับ คุณภาพบอดี้อาจไม่เท่าซีรี่ย์ยอดนิยมของตัวมันเองอ่ะครับ ลองเดินเทียบดูล่ะกันครับ เพราะแบรนด์นี้สำหรับผมไม่น่าสนใจมีปัญหาความเสถียรที่ไดรเวอร์เลยไม่ค่อยติดตามเท่าไรครับ

Comment

ดันให้คับ ความรู้ๆ

Comment

Working...
                  X