Announcement

Collapse
No announcement yet.

V-Sync คืออะไรหรอครับ ปรับแล้วมันทำไรได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• V-Sync คืออะไรหรอครับ ปรับแล้วมันทำไรได้

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยว่ามันคือไร เห็นมันมีให้ปรับ แล้วปรับไปแล้วมันทำให้ภาพสวยขึ้นรึปล่าว
    Last edited by eXoRc1sMz_-; 25 Jul 2008, 13:43:13.

ช่วยให้ภาพไม่เป็นคลื่นๆ ครับสำหรับจอ LCD ที่มี refresh ไม่สูงเหมือน crt

Comment

กันไม่ให้เฟรมเรตของเกมส์พุ่งเกินความถี่ของจอภาพ
      ทำให้ไม่เกิดเป็นคลื่นภาพขาดๆ

เช่น จอภาพเราใช้ความถี่refresh-rate 60Hz(ปกติLCDจะเท่านี้)การ์ดจอก็จะทำให้เฟรมเรตไม่เกิน 60เฟรมต่อวิครับ

Comment

แล้วของ ATI มันปรับตรงไหนนิ
        หาไม่เจอ

Comment

Originally posted by dojinko View Post
          แล้วของ ATI มันปรับตรงไหนนิ
          หาไม่เจอ
          ปกติแล้ว เกมส์จะมีฟังชั่นนี้นะคับ เปิด-ปิดได้ในเกมเลยงับ

Comment

Working...
          X