เพิ่งเอาไปซ่อม เปลี่ยน power supply มาใหม่ ของกระหลั่วๆตัวละ 350 บาทมั้ง 400w แต่คง watt เทียมอะแหละ พอดีเป็นคอมฯ เครื่องเก่าเลยไม่ได้สนใจไรมากมายครับ

ปัญหา คือ เล่นไปสักพักแล้วอาการเหมือนไฟมันไม่เข้า เปิดคอมฯไม่ติด ไม่มีอะไรเลย นิ่งเงียบ ไม่มีไฟ หรือสัญญาณไรบ่งบอก

อาการ แบบนี้เป็นที่ power supply อย่างเดียวเลยหรือป่าวครับ ขยับปลั๊กอะไรก็แล้วก็เหมือนเดิม หรือว่า ไม่ได้เสียบสายไฟลง เมนบอร์ด แต่เห็นมีเสียบสายไฟเลี้ยงที่เมนบอร์ดแล้วนะครับ

ฟันธงให้ผมทีจะได้เปลี่ยน power ใหม่หน่ะครับ ขอบคุณครับ