overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ขอถามท่านใดที่เคยใช้ N70 7610 3230 อะไรพวกนี้อ่ะครับ

OverclockZone Member J2008's Avatar

Talking ขอถามท่านใดที่เคยใช้ N70 7610 3230 อะไรพวกนี้อ่ะครับ

อยากทราบว่าเวลาต่อกับคอมด้วยสาย Usb ความเร็วในการโอนถ่ายข้อมูลเร็วไหมครับ
    ผมโอนเพลงๆ เดียว 4Mb ยังรอเกือบนาที ยิ่ง 256mb ไม่ต้องพูดถึง รอเป็นชั่วโมง

ท่านๆ ว่าปกติไหมครับ ผมใช้ 7610 อยู่

ขอบคุณมากคร๊าบ :smellie_jumplol:

OverclockZone Member peachtoy's Avatar

ผมเคยใช้

7610 >>> N70 >>>> N78

ตอนเปลี่ยนมาเป็น n70 ก้อแตกต่างจาก 7610 นิดหน่อยครับ

แต่ตอนเปลี่ยนจาก n70 มาเป็น n78 นี้ ต่างแบบรู้สึกได้

ปล. วัดความเร็ว จากความรู้สึกของผมเองน่ะครับ

OverclockZone Member J2008's Avatar

หุๆ N78 นี้อย่างเทพแล้ว Cpu แรงกว่า 7610 3 เท่า

OverclockZone Member peachtoy's Avatar

Quote Originally Posted by J2008 View Post
    หุๆ N78 นี้อย่างเทพแล้ว Cpu แรงกว่า 7610 3 เท่า
    N78 แบตอยู่นาน โคตรครับ

wifi ก้อจับได้เร็วมาก

a-gps นี้ พออัพเป็น Map 2.0 แล้ว อืดเลย จับ ดาวเทียมนาทีกว่า

แต่สงสัยตรง Rs-MMC เนี่ยมีความเร็วสูงสุดเท่าไหร่อ่ะครับ ไม่รู้ว่าช้ากว่า MicroSD มากไหม
    เพื่อนผมใช้ I-mobile 520 โอนเพลงเร็วมากๆ เลยครับ เพลง 4Mb โอนเสร็จใน 3 วินาที

แบตมือถืออยุ่ได้นานไหมครับท่าน ผมอยู่ได้ไม่เคยเกิน 3 วัน ( เล่นเกม ฟังเพลงประมาณ 1 ชม ต่อวัน )
    N78 ถ้าอยู่ได้ประมาณ 1 อาทิตย์จะดีมากๆเลย

ตัวนี้ให้ แบต 1200 มิลิแอมป์มาครับ

เท่าที่ผมใช้งาน บูลธูล ทั้งวัน เปิด wifi เช็กเมล์เป็นระยะๆ 1 วัน (12-18 ชม) แบตจะลดประมาณ 1 ขีด ครับ ( จาก 7 ขีด )

ถ้าไม่ โทรจัด wifi a-gps ไม่เปิด mp3 ไม่ฟัง บูลธูล ไม่ใช้ ผมว่า 7 อาทิตย์น่าจะได้ครับ

โอ้ว แบตอึดใช้ได้เลย นี้กำลังสน N81 อยุ่ ไม่รู้แบตจะอึดไหม เพราะปกติใช้โทรศัพท์มาเจ้า 7610
    แบตหมดก่อนกลับถึงบ้านเป็นประจำไม่มีไว้โทรครับ หุๆ เล่นแต่เกม นึกว่าแบตยังพอมีที่ไหนได้บอกแบตหมดแล้วดับไปเลย กำลังเล่นเพลินๆ

เรื่องกล้องยังงงๆ ว่าทำไมกล้องมือถือ 3.2 ล้าน ภาพชัดเหมือนเอากล้องดิจิตอล 2 ล้านมาขยาย
    ส่วน 7610 ของผมลองแล้ว พอย่อเหลือ 3 แสนพิกเซล ภาพกับชัดแจ่ว แต่พอถ่าย 1 ล้าน หุๆ ภาพเบลอเลย
    กล้องมือถือผมว่าแต่ละตัวความชัดมักจะไม่เท่าที่ระบุไว้จริงเลย เอามาขยายทั้งนั้น

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

ใช้ 7610 อ่าคับ

ตอนแรกๆ ก็เห่อๆ ต้องใช้สายลิงค์

ตอนหลังๆ ถอดเมมยัด การ์ดรีดเดอร์ อย่างเดียว ไวโคดๆเลยค๊าบ แหะๆ

สงสัยว่าที่ 7610 ช้าเนี่ย น่าจะเป้นที่เครื่องอ่านการ์ดในมือถือไม่เร็วพอ
    อยากรุ้ครับว่าใส่การ์ด Reader เนี่ย จะเร็วกว่าใช้ดาต้าลิงค์กี่เท่าครับ

กะจะสอยการ์ดรีดเดอร์มาซักตัว เห็นมีขายแถวบ้าน 79 บาท

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

Quote Originally Posted by J2008 View Post
    สงสัยว่าที่ 7610 ช้าเนี่ย น่าจะเป้นที่เครื่องอ่านการ์ดในมือถือไม่เร็วพอ
    อยากรุ้ครับว่าใส่การ์ด Reader เนี่ย จะเร็วกว่าใช้ดาต้าลิงค์กี่เท่าครับ

กะจะสอยการ์ดรีดเดอร์มาซักตัว เห็นมีขายแถวบ้าน 79 บาท
    ถามความเร็ว

ผมไม่รู้จะวัดยังไงอ่าครับ

รู้แต่ว่า ความเร็ว มันเร็วพอๆ กับ แฮนดี้ไดร์ฟ เลยอ่า

โหย ถ้าเร็วพอๆ Flash Drive ละก้อ เร็วกว่าใช้สายลิงค์เป็นสิบๆ เท่าเลย
    เห็น N70 ก็ใช้ RS-MMC เหมือนกัน ไหง 7610 กลับโอนถ่ายข้อมูลช้ากว่าก็ไม่รู้

ไม่รู้ว่ายี่ห้อการ์ดมีผลด้วยเปล่า แล้วตามปกติท่าน longbo_arpache ใช้การ์ดยี่ห้ออะไรครับ
    ผมยี่ห้อ Energy 256MB ครับ ไปเจอของ Kingston 1GB ก็น่าสนเหมือนกัน 300 บาทเอง

ปกติผมได้ลองเล่น Game boy advance ใน 7610 แล้วพบว่าหน่วงสุดๆ เลย แต่พวก Famicom megadrive SuperFamicom ยังลื่นดีคับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

ลองอัพ Firmware N70 ของท่านยังครับ

โหย ถ้าเร็วพอๆ Flash Drive ละก้อ เร็วกว่าใช้สายลิงค์เป็นสิบๆ เท่าเลย
    เห็น N70 ก็ใช้ RS-MMC เหมือนกัน ไหง 7610 กลับโอนถ่ายข้อมูลช้ากว่าก็ไม่รู้

ไม่รู้ว่ายี่ห้อการ์ดมีผลด้วยเปล่า แล้วตามปกติท่าน longbo_arpache ใช้การ์ดยี่ห้ออะไรครับ
    ผมยี่ห้อ Energy 256MB ครับ ไปเจอของ Kingston 1GB ก็น่าสนเหมือนกัน 300 บาทเอง

ของผมใช้ยี่ห้อ ncp 256mb อ่าคับ

ซื้อตอนนั้น ยังหลายพันอยู่เลย เพราะซื้อหลังซื้อเครื่องได้ 2 อาทิตเอง แหะๆ ประมาณ 4 ปีที่แล้วอ่าคับ

วันนี้ไปซื้อ Apacer 1GB RS-MMC มา 300 บาท เอามาโอนเกม N-gage ทั้งหมดจากคอมลงเจ้า 7610 ซักหน่อย
    ขนาดทั้งสิ้น 712Mb ใช้เวลาแค่........ 3 ชั่วโมง
    สงสัย Card Reader เป็นทางเลือกที่ดี 555+

วันนี้ไปซื้อ Apacer 1GB RS-MMC มา 300 บาท เอามาโอนเกม N-gage ทั้งหมดจากคอมลงเจ้า 7610 ซักหน่อย
    ขนาดทั้งสิ้น 712Mb ใช้เวลาแค่........ 3 ชั่วโมง
    สงสัย Card Reader เป็นทางเลือกที่ดี 555+
    โห ท่านพี่ ทรหดมาก

ถ้าไฟดับละก้ออออออออสงสัยยยยยยยย

หุๆ ซื้อมาแล้วครับ การ์ดรีดเดอร์ 50 บาท ใช้ดีโคดๆ ครับ โอนเพลง 4mb ใช้เวลาแค่ 3-5 วินาที

ส่วนเรื่องเสียง mp3 ท่านใช้โปรแกรมอะไรฟังเพลงครับ ผม Alon Mp3 กับ PowerMP3
    เวลาใช้ปรับเสียงเบสขึ้นสุดๆ เสียงกลางกับแหลมต่ำสุด ไม่งั้นฟังแทบไม่ได้เลย เสียงกลางเด่นซะ เบสแทบไม่มี
    และก็เวลาฟังก็ใช้ตัวแปลงเป็น 3.5mm ฟังกับหูฟังทั่วๆ ไปครับ

ท่านว่าถ้าผมเอา Sony EX71SL มาฟังกับ 7610 เสียงเบสจะออกไหมครับ

หุๆ ซื้อมาแล้วครับ การ์ดรีดเดอร์ 50 บาท ใช้ดีโคดๆ ครับ โอนเพลง 4mb ใช้เวลาแค่ 3-5 วินาที

ส่วนเรื่องเสียง mp3 ท่านใช้โปรแกรมอะไรฟังเพลงครับ ผม Alon Mp3 กับ PowerMP3
    เวลาใช้ปรับเสียงเบสขึ้นสุดๆ เสียงกลางกับแหลมต่ำสุด ไม่งั้นฟังแทบไม่ได้เลย เสียงกลางเด่นซะ เบสแทบไม่มี
    และก็เวลาฟังก็ใช้ตัวแปลงเป็น 3.5mm ฟังกับหูฟังทั่วๆ ไปครับ

ท่านว่าถ้าผมเอา Sony EX71SL มาฟังกับ 7610 เสียงเบสจะออกไหมครับ
    mp3 ผมไม่ได้ฟังกะ มือถืออ่าครับท่านพี่ หุหุ

เพราะว่า เสียงของ 7610 มันเป็นโมโนอ่า เหอะๆ เลยไม่ได้ใช้ฟัง

ส่วนตัวผม พก ipod เลย เสียงดีกว่าชัวค๊าบ แหะๆ

ลองหา พวกเครื่องเล่น mp3 อันเล็ก พกไว้แทนดีกว่าครับ อิอิ

สงสัยต้องหา Iriver T10 แล้วล่ะ เบสตึบๆเลย บ้าเบสครับ แต่ช่วงนี้เงินยังไม่ถึง อิอิ
    อ้อ ราคา 7610 ตอนนี้เหลือเท่าไหร่ครับเนี่ย ตอนผมซื้อมาตั้ง 9 พัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks