Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อIFXเริ่มดำจะทำยังไงบอกทีจ้า ไม่รู้ว่าทำความสะอาดเหมือนทองแดงรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อIFXเริ่มดำจะทำยังไงบอกทีจ้า ไม่รู้ว่าทำความสะอาดเหมือนทองแดงรึเปล่า

ช่วยบอกทีมันดำๆ

จะแช่น้ำมะขามเปียกได้ม้ย

เอ่อ เพิ่งอ่านเมื่อบ่ายๆ เกี่ยวกับทำความสะอาด ไม่ควรใช้พวกมีกรดครับ สารส้ม น้ำมะขาม พวกนี้ไม่แนะนำเลย มีท่านนึงทำsink tr เจ๊งไป3ตัวกับมะขามนี่แหละ แล้วก็waxso(วีนอน) พวกนี้ก็ไม่แนะ มันกัดเหมือนกัน ควรใช้พวกน้ำยาขัดเครื่องเงิน ไม่ก็ล้างน้ำกับซันไล ใช้แปรงอ่อนขัด(อย่าใช้ฝอยโลหะขัด) เอาblower เป่า ตากแห้ง ใช้ได้ครับ

พอดีว่าจะหาsink tr ใช้เหมือนกัน แฮ่ๆ หาข้อมูลไว้ก่อน ซื้อได้ไม่ได้ค่อยดูอีกที

Comment

ผมแนะนำ น้ำยาทำความสะอาดเครื่องเงิน ขวดละ 45 บาทครับ

เท ให้ทั่วๆ เทไปเทมา จนมันใสอะ แล้วล้างน้ำ เป่าลม ^^ ใสเลย

Comment

สงสัยต่อ แล้วน้ำยาล้างเครื่องเงินนี่มันกัดกร่อนไหมครับ?

Comment

ผมซันไลต์เลย เอามือถูๆเอา ระวังมันบาดละ ซิงค์ตัวนี้คมมากๆ

ส่วนด้านในผมเอาน้ำแรงฉีดให้ฝุ่นออกครับ

จากนั้นเป่าลมให้แห้งสนิท

Comment

Originally posted by shady View Post
            สงสัยต่อ แล้วน้ำยาล้างเครื่องเงินนี่มันกัดกร่อนไหมครับ?
            เวลาล้างเราก็อย่าไปแช่ ทิ้งไว้สิครับ อิอิ ทิ้งไว้ 5 นาที ไม่เป็นไร ใสเลย รับรอง

Comment

ผมอยากแนะนำน้ำยาล้างจานของ amway ตัวนี้ใช้ดีครับ แต่ราคาค่อนข้างสูงไปหน่อย

Comment

อ่า ของamway อะไรก็ดีหมดอ่ะ แต่ราคามันแพง ใครใช้อยู่แล้วก็ดีครับ

Comment

Working...
                X