Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมีอาการตอนเปิดเครื่องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมีอาการตอนเปิดเครื่องครับ

ตอนเปิดเครื่อง ไฟมันขึ้น แล้วก็ดับไป แปปนึง มันก็ขึ้นมาใหม่ แล้วก็ทำงานปกติ
    ผมสงสัยว่าไฟจะไม่พอรึเปล่า แต่ตอนแรกที่ซื้อมาก็ไม่เห็นเป็นไร
    (เพิ่งซื้อมาได้ประมาณ 2 สัปดาห์กว่าๆ)

ใครพอรู้ช่วยบอกทีครับ

เสปคเครื่องผมคือ

CPU: Q9300
    M/B: P5Q Pro
    VGA: HIS HD4870
    RAM: OCZ 4GHz
    HDD(x2): Western 500GB กับ Maxtor 160GB
    PowerSupply: Cooler Master 550W

ปกติครับ ไม่ต้องกังวล เป็นระบบของเมนบอร์ดเพื่อป้องกันความเสียหายจากไฟฟ้าตอนเริ่มเปิดเครื่องครับ(ถ้าจำไม่ผิดนะ)

Comment

อืมม์....ท่านไป overclock มันใช่ไหมครับ

Comment

............น่าจะไม่เป็นไรมั้ง

Comment

อาการนี้เหมือน psu จะจ่ายไฟไม่พอนะครับ

Comment

Originally posted by yuki_kaze View Post
            ปกติครับ ไม่ต้องกังวล เป็นระบบของเมนบอร์ดเพื่อป้องกันความเสียหายจากไฟฟ้าตอนเริ่มเปิดเครื่องครับ(ถ้าจำไม่ผิดนะ)
            ผมก็ว่างั้นครับ

ของผมก็เป็น แต่เช็คดูอีกทีก็ดีครับ เพราะของใหม่ๆไม่ค่อยเป็นแบบนี้

Comment

สเปกคล้ายผมเลย แต่ผม 750W

Comment

Working...
              X