ไอ้เรามันคนพิมพ์ไม่เร็วครับ ต้องส่ง Project ครับ ส่งไม่ทันอาจไม่จบเลยครับ ฮือๆๆๆ

ตามหัวข้อว่ามาแหละครับ พอดีต้นฉบับที่ต้องใช้อ้างอิงอยู่ในหนังสือครับแล้วเป็นภาษาไทย อยากทราบว่ามี Printer รุ่นใดบ้างป่าวที่จะสแกนตัวหนังสือออกมาเป็นตัวอักษรภาษาไทยได้บ้าง เท่าที่ทราบมาเห็นแต่ใช้ได้กับตัวอกษรภาษาอังกฤษครับ ที่กล่าวมาไม่ได้มีเจตนาจะฮุบงานที่คนอื่นทำมานะครับ แต่จำเป็นต้องใช้อ้างอิงทางทฤษฎีเท่านั้นเองครับ

ท่านใดที่รู้โปรดชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ