overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: [มีรูป] แรม ปลอม ?? มาให้ดูครับ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

Question [มีรูป] แรม ปลอม ?? มาให้ดูครับ

ผมก็ไม่รู้ ที่มาที่ไปหรอกนะครับ

แต่เห็น มีพี่บางคน บอกว่า ram Kingston มีปลอมด้วย

พี่คนไหนช่วยไขความกระจ่างด้วยครับ

หรือว่า ช่วงนี้ ต้อง พยายาม เลี่ยง kinston ไปก่อนครับ

อันนี้ มีคนเอามาขาย พันนิดๆเองครัย 512/333 น่าสนใจ จากเลยครับ แรมโน๊ตบุค

แต่มันถูกจนไม่รู้ว่า ชัวร์รึเปล่า

ท่านใดมีข้อมูลเกี่ยวกับแรมปลอม ช่วยหน่อยนะครับ

ปล. Kingston คือ แรมที่ดีที่สุด ผมเข้าใจถูกไม้ครับ (เห็นมันแพงกว่า )
    ถ้าผมเข้าใจผิด ... แล้ว มันดีกว่ายี่ห้ออื่นไงหรอครับ ?

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ไม่ปลอมหรอกครับ ingram คงไม่ฆ่าตัวตายโดยการเอาแรมปลอมมาขายหรอกครับ

อีกอย่างก็ลองเชค serial ดูครับ ดูๆไปแล้วไม่น่าจะปลอมครับ

OverclockZone Member B-cool's Avatar

นี้คือรูปที่ชัดที่สุดแล้วเหรอครับ ดูแ้ล้วไม่ค่อยชัดเลย ดูลำบาก

OverclockZone Member

ไม่น่าจะปลอมนะครับ จากรูปผมเห็นเลขท้าย 4 ตัวบน PCB ทางซ้ายมือช่องล่าง 5064 (ถ้ามองไม่ผิด )กับบน sticker 9905064 คือดูเลขท้ายมันตรงกัน น่าจะแท้นะครับจากที่เคยรู้มา ถ้าผิดก็ขออภัยครับ

OverclockZone Member maxzerker's Avatar

แท้ 100%

:)
    Guest

Talking

แท้ 99.99% ที่เหลือ 0.01% ก็ลองเอาไปเคลมดูถึงจะรู้

OverclockZone Member fj's Avatar

แท้ครับ แต่จะเจ็งหรือยังนั้น ไม่ทราบครับ

OverclockZone Member Sg.Winters's Avatar

Quote Originally Posted by sorotbug View Post
    ปล. Kingston คือ แรมที่ดีที่สุด ผมเข้าใจถูกไม้ครับ (เห็นมันแพงกว่า )
    ถ้าผมเข้าใจผิด ... แล้ว มันดีกว่ายี่ห้ออื่นไงหรอครับ ?

ขอบคุณครับ
    มันก็เหมือนค่านิยมครับ

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

ลอง check ด้วย CPU-Z ดูสิครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ถ้าประกันร้านมีสิทธิ์ปลอม
    --------------------
    ประกันผ่านตัวแทนจำหน่ายอย่าง อินแกรม นี่ของแท้ครับ

OverclockZone Member squaregods's Avatar
    วงเวียนใหญ่ & อโศก

ประกันร้านส่วนมากเป็นของปลอมครับ
    ของบริษัทเห็นมีคนว่าก็มีแต่ไม่เคยเจอ
    ลองดูตรงสติ๊กเกอร์ครับลองดูจากหลายๆมุมว่ามันเปลี่ยนสีได้หรือเปล่า ถ้าของจริงเปลี่ยนสีได้
    และที่เคยเจอคือของปลอมเวลาใช้ไปนานๆ ขามันจะเป็นสีเงินไม่เป็นสีเหลืองทองเหมือนตอนซื้อแรกๆ(ซีดเลยครับ เคยเจอะอยู่ตัวนึง)

OverclockZone Member MagicKnight's Avatar
    ถังขยะทั่วไปข้างภนน,ท่อระบายน้ำสาธารณะ

Kingstonชิปห่วยๆ(หมายถึงรุ่นล่างๆนะ ไม่ได้ว่าชิปของมันห่วยทุกตัว) มันก็ไม่ต่างไรจากRoxนักหรอก แต่ชิปสูงๆมันดีพอสมควร

OverclockZone Member

Default อยากตอบ

http://scbbadth.tripod.com

ไอหย่ามีปลอมด้วย แล้วผมทำไงดีอ่ะ เวลาซื้อ

OverclockZone Member celly's Avatar
    บางแคร์ บางทีก็ไม่แคร์

Smile

Quote Originally Posted by MagicKnight View Post
    Kingstonชิปห่วยๆ(หมายถึงรุ่นล่างๆนะ ไม่ได้ว่าชิปของมันห่วยทุกตัว) มันก็ไม่ต่างไรจากRoxนักหรอก แต่ชิปสูงๆมันดีพอสมควร
    หมายถึงชิบ mosel รึป่าวครับ แต่ชิบนี้ผมลากไป 260 ยังนิ่งนะครับ

OverclockZone Member Bojang's Avatar

อ่าว ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อKingston อีกไม่กี่วันอยู่แล้ว
    ใครรู้ช่วยบอกทีว่ามันดูยังไงว่าปลอม

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

แต่ก่อนก็เคยได้ยินครับ แรมปลอมเนี่ย โดยเฉพาะKingstonเนี่ย
    แต่ไอ้รูปข้างบนเนี่ยผมก็ไม่ทราบแฮะ

OverclockZone Member Sg.Winters's Avatar

ก็อย่างที่ท่านguruบอก หาที่ประกันของอินแกรมไงครับ

OverclockZone Member kikuano's Avatar

ไม่ต้องไปปวดหัวคับ ดูประกันอย่างเดียวคับ Ingram โอกาสปลอมมีน้อย ยังไม่เคยเห็นคนทำสติ๊กเกอร์ปลอมมาแปะเหมือยนกัน

แต่ถ้ามีแต่ประกันร้านนี่ ตาดีได้ ตาร้ายเน่า

ปล. ผมเคยไปหาข้อมูลมาเหมือนกัน เรื่องการดู Chip การบัดกรี การวาง Chip การดูรหัสบนซีล
    ปวดหัวไปหมด หาข้อมูลให้ควัก ทั้งไทย ทั้งเทศ
    สุดท้ายก็สรุปว่า จ่ายแพงอีกนิด(นิดจิงๆ) ซื้อประกัน ศูนย์ ดีกว่าครับ
    Last edited by kikuano; 4 Jan 2007 at 02:27:55.

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมว่า คิงตั้นไม่ใช่แรมที่ดีที่สุดหรอกครับ ^ ^

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member overclock's Avatar

ปลอมครับ..ขายผมเหอะ..อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks