Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำบอร์ดให้หน่อยครับ ใส่ X2 6000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำบอร์ดให้หน่อยครับ ใส่ X2 6000+

ตอนนี้ผมใช้ M2N-E SLI กำลังจะโละ

แนะนำให้หน่อยครับ

อันที่จริง ผมจะอยากได้ ASUS Crosshair ม่ายรู้ว่าตอนนี้หาได้ป่ะ ราคาเท่าไร (ผมไม่ได้อยู่ในกทม.)
    หรือว่ามีรุ่นไหนน่าเล่นกว่า ช่วยบอกราคาด้วยนะครับ

ถ้าจะซื้อ ราคาประมาณนั้น ซื้อ ASUS M3A32 ไปเลยดีกว่าครับ ราคาไม่หนีกันมาก แรงกว่า

ถ้าอยากเล่นบัสสูงลองมอง DFI DK 790 เป็นอีกตัวเลือกครับ รับรองไม่ผิดหวัง

เสียเงินพอๆกันทุกตัวครับ

Comment

ASUS M3A32-MVP Deluex Wi-Fi AP Edition ไปเลยครับ ประมาณแปดพันต้นๆ ถ้าไม่เล่น WiFi เอาตัวธรรมดาถูกไปอีกพันนึงครับ

DFI DARK 790FX ก็น่าสน แต่ว่ามันจะเรื่องมากกับแรมนิสนึง ปรับกันเยอะหน่อย

ASUS Crosshair ตอนนี้หาไม่มีแล้วครับ ถ้าอยากได้จริงๆอาจจะต้องลองให้ร้านที่รู้จักสั่งของค้างสต๊อกมาให้ แต่ผมว่าไม่คุ้ม ส่วน ASUS Crosshair II ตัวละหมื่นต้นๆเองครับ
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
        ASUS M3A32-MVP Deluex Wi-Fi AP Edition ไปเลยครับ ประมาณแปดพันต้นๆ ถ้าไม่เล่น WiFi เอาตัวธรรมดาถูกไปอีกพันนึงครับ

DFI DARK 790FX ก็น่าสน แต่ว่ามันจะเรื่องมากกับแรมนิสนึง ปรับกันเยอะหน่อย

ASUS Crosshair ตอนนี้หาไม่มีแล้วครับ ถ้าอยากได้จริงๆอาจจะต้องลองให้ร้านที่รู้จักสั่งของค้างสต๊อกมาให้ แต่ผมว่าไม่คุ้ม ส่วน ASUS Crosshair II ตัวละหมื่นต้นๆเองครับ

ผมงบไม่ถึงที่จะเล่นของพวกนี้หรอกครับ

Comment

ASUS M3A32-MVP Deluex น่าสนครับ ว่าจะหันมาเล่นชิฟ Amd อยู่พอดี

แล้วผมควรไปเดินช๊อปเอาเอง

หรือสั่งผ่านจอคอมดีครับ

ผมคำนวนดูระหว่างการเดินทางไปซื้อ กับสั่งซื้อ +-ก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไร

แล้วช่วงนี้ไม่เวลาว่าง เรียนๆ สอบๆ เลยคิดว่าจะสั่งซื้อ

ไม่ทราบว่ามีใครมาการันตีเวปไหนบ้างครับ

Comment

เดินซื้อเองดีกว่าครับ เห็นของก่อนรับเงิน สบายใจ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
              ผมงบไม่ถึงที่จะเล่นของพวกนี้หรอกครับ
              เกโร๊ะ ๆ

ไอ้บอร์ดที่ท่านใช้อยู่ มันก็รุ่นเดียวกับผมไม่ใช่รึ
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

ถ้าระดับรากหญ้าของท่านคงต้อง Abit หรือไม่ก็ ECS Black อะนะ สงสัยเอา Dup ปะนะ อิอิ

แต่ DFI เค้าแรงจริง ๆ หรือไม่ก็ MSI

Comment

Originally posted by suphaksada View Post
                  ตอนนี้ผมใช้ M2N-E SLI กำลังจะโละ

แนะนำให้หน่อยครับ

อันที่จริง ผมจะอยากได้ ASUS Crosshair ม่ายรู้ว่าตอนนี้หาได้ป่ะ ราคาเท่าไร (ผมไม่ได้อยู่ในกทม.)
                  หรือว่ามีรุ่นไหนน่าเล่นกว่า ช่วยบอกราคาด้วยนะครับ
                  อยากได้อยู่พอดีปล่อยเท่าใหร่ครับ

Comment

j@w great

Comment

Originally posted by suphaksada View Post
                      ASUS M3A32-MVP Deluex

ไม่ทราบว่ามีใครมาการันตีเวปไหนบ้างครับ
                      ปกติผมสั่งที่ร้าน jedi ครับแต่รุ่นที่ท่านต้องการไม่รู้มีเปล่าต้องลองโทรไปถามครับ
                      หรือที่เวบ thanni อันนี้ไม่เคยสั่งนะครับ แค่แวะดูราคา

Comment

ดันให้ครับ ถ้าขาย M2N-E SLI ขอซื้อนะครับ จะประกอบให้น้อง เสียดาย 8600 GT ครับ

Comment

ไปซื้อ ABIT AX78 3100 บาท มาตัวครับ งบไม่มากแต่ก็ทำได้ทุกอย่างครับ

Comment

DFI DK 790 เผื่อขยับขยาย..

Comment

Working...
                            X