Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเห็น RAM แค่ 3 G งง ครับ ผม ใส่ 667 1G 4 ตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเห็น RAM แค่ 3 G งง ครับ ผม ใส่ 667 1G 4 ตัว

ทำไมเห็น RAM แค่ 3 G งง ครับ ผม ใส่ 667 1G 4 ตัว เครื่องผม สเปค AMD AtHLON(TM)64x2DUAL CORE PROCESSER 4800+2.51GH เมรนบอร์ด m2n เป็นเพราะ อะไร ใคร set เปนบ้างครับ ฃ่วยหน่อย เศร้ามาก

เห็นจากตรงไหนครับ ที่ว่า เห็น 3GB

เห็นจาก bios หรือ window

Comment

ถ้ามองจากโปรแกรม CPUz หรือมองจากBIOSเป็น 4 GB แต่มองจากwindowsเอง เป็น 3 GB หน่อยๆ นั้นไม่ผิดปกตินะครับเพราะว่าระบบปฏิบัติการ 32 Bit จะมองแรมสูงสุดไม่เกิน 4 GB แต่ถ้าคุณใช้ Os แบบ 64 Bit เช่น windows xp 64 Bit หรือว่า vista ที่เป็น 64 bit แล้วเครื่องคุณยังมองเป็น 3 GB อยู่นั่นหละงานเข้า

Comment

Vista 32bits SP1 เห็น 4 GB ครับ

Comment

ตามนั้นครับ
          กระทู้แบบนี้เห็นกันบ่อย

Comment

อ่านะ

Comment

ไม่ผิดครับ ไบออสเห็นครบก็จบกัน

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
                Vista 32bits SP1 เห็น 4 GB ครับ
                จริงหรือครับนี่

Comment

Vista 32bits SP1 ของผมก็เห็น 4 GB ครับ

Comment

Working...
                  X