Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อซีพียูเปลี่ยนใหม่มีวิธีอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อซีพียูเปลี่ยนใหม่มีวิธีอย่างไรครับ

มีวิธีคร่าวๆ อย่างไรบ้าง

มีวิธีเปลี่ยนคร่าวๆ อย่างไรครับ

Comment

ตัวเก่าใส่อย่างไรตัวใหม่ใส่อย่างนั้น ขอบคุณครับ เออ!! อย่าลืมถอดตัวเก่าออกด้วยหละ (อันนี้กวนเฉยๆ)
      ซื้อให้ตรง socket ด้วยหละ ข้าม plattform ไม่ได้นะ เช่น เอา CPU AMD ไปใส่ Intel ไรแบบเนี่ยง่ะ
      Last edited by artonline; 25 Jul 2008, 21:39:05.

Comment

socket , fsb ที่บอร์ดรองรับ

Comment

ดูชื่อรุ่น แล้วก็ไปดูที่เวปยี่ห้อ ตรง CPU Support List นะ ว่าใส่ CPU รุ่นใดได้บ้าง

Comment

ใช่คับ เช็คเมนบอร์ดดูว่าซัพพอร์ตตัวไหนบ้าง ซ็อคเก็คเท่าไร อย่าลืมทาซิลิโคลนด้วยล่ะตอนใส่น่ะ

Comment

ดูเงินในกระเป๋าด้วยครับ อันนี้สำคัญ

Comment

Originally posted by pigkapu1 View Post
                ดูเงินในกระเป๋าด้วยครับ อันนี้สำคัญ
                สำคัญมากๆ

Comment

Originally posted by pigkapu1 View Post
                  อิอิ

Comment

ใช่ครับ

1.ดูเงิน
                    2.ดู Socket
                    3.ดู FSB
                    4.หา Zink สวย ๆ หน้าตาดี
                    5.ให้ร้านเปลี่ยนให้ ชัวร์ดี

Comment

Originally posted by irobot13 View Post
                      ใช่ครับ

1.ดูเงิน
                      2.ดู Socket
                      3.ดู FSB
                      4.หา Zink สวย ๆ หน้าตาดี
                      5.ให้ร้านเปลี่ยนให้ ชัวร์ดี

ดูหน้าตาคนขายว่าน่ารักไหม = =' รุ้สึกไม่เกี่ยวนะ

Comment

Working...
                      X