Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอฟ้าครับ MSI K9A2CF ช่วยดูอาการให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอฟ้าครับ MSI K9A2CF ช่วยดูอาการให้หน่อยครับ

มันเล่นได้สักประมาณ1ชั่วโมงอ่ะครับ
    แล้วอยู่ดีๆๆมันก็ขึ้นจอฟ้าแล้วก็Restartไปเลยอ่ะครับพอจะมีวิธีแก้มั่งไหมครับ

ขอทราบรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ
    สเป็คเครื่อง
    โปรแกรมที่ใช้

Comment

งานเข้าเลยท่าน รุ่นนี้ของผมส่งเคลมเมื่อเช้า(ไม่ขึ้นภาพ)

Comment

สเป็ก
        CPU AMD athlon 64x2 4200+
        Ram Corsair 667MHz 1*2GB
        Gard ASUS 8800GT
        HD wd3200aaks

windows True FASTER V.2 SP3

Comment

ถ้าเปลี่ยนวินโดว์เป็นแบบธรรมดาจะหายไหมครับ เพราะใช้ของโมอยู่

Comment

อาการจอฟ้า เป็นการบอก code ว่าเครื่องเรามีปัญหาที่จุดใด ของตัว ฮาร์ดเเวร์ ลอง ถอด อะไหล่ ออกมาขัดๆ ก่อนนะครับ ไม่ว่าจะเป็น การ์ดจอ เเรม ให้เหลือ ส่วน cpu ยังไม่ต้อง ถอดออกมาก็ได้ครับ เอาไว้ สุดท้าย ถ้ายังไม่หาย เเล้วถ้ายังไม่หายอีก ก็ลองลงวินโดวใหม่ครับ เพราะ บางที อาจจะเป็นที่ตัววินโดว เอง ก็เป็นได้ครับ ปัญหานี้ผม เคยเจอ บ่อย เเละเป็นปัญหาที่น่าปวดหัวมาก จอฟ้ายังดี ครับ เเต่ถ้าดับไปเฉยๆ ทั้งๆที่ พัดลมยังวิ่งอยู่ที่สิ น่ากลัว อิอิ ...^_^ ลองดูนะครับเผื่อจะหาย

Comment

ลองเปลี่ยนเป้น window ori ดีกว่างับ

Comment

เล่นๆอยู่จอฟ้า เล่นอะไรครับ นานๆเป็นทีหรือเป็นบ่อยมาก
                ระบุรายละเอียดให้เยอะๆสักหน่อยครับ

Comment

หายแล้วครับ ผมลองลงวินโดว์ Ori แล้วก็หายแล้ว

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

Comment

Working...
                    X