overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: วันนี้ผมโง่หรืออะไรครับไปพันทิพมา

OverclockZone Member singha's Avatar

Default วันนี้ผมโง่หรืออะไรครับไปพันทิพมา

พอดีเลิกงานแล้วโดดเรียน ไปพันทิพ ไปถึงก็ ทุ่มนิดๆและ ไปถึงช้ามาก และที่หนักสุด ไปเดินหาร้าน

TK กับ JEDI แต่ปัดโถ่ หาไม่เจอ เดินตั้งเกือบ 2 ทุ่ม จนร้านจะปิดกันหมดและ ยังหาไม่เจอเลย และก่อนจะกลับ

เจอเหตุการ มีคนน่าจะเป้นชาวต่างชาติ ตกบรรไดอีก เป็นจังหวะที่ผมไปถามรปภ. ว่าร้าน TK กับ JEDI อยุ่ชั้นไหน

รปภ.บอกว่า น่าจะมีนะครับแต่ไม่รู้ว่าชั้นไหน พอผมบอกไม่เป้ฯไร ขอบคุณครับ เท่านั้นแหละ

มีเสียงดัง โครม! ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรนึกว่า ของหล่น ที่แท้คุนมุงเต็มเลย ผมก็เดินแวะผ่านๆไปดู มีคนนอนชัก มีเลือด

ออกมาด้วยนิดนึง และมีคนบอกว่า ตกลงมาหัวกระแทกด้วย ผู้ชายคนนั้น นอนกระตุกๆ น่ากลัว ปานนี้ไม่รุ้เป็นไงบ้าง

ปล. ตกลงผมหาร้าน TK JEDI ไม่เจอ ว่าจะไป ส่อย TUNIQ TOWER มาซะหน่อย ดันหาร้านไม่เจอ

เสียดายนานๆไปที ตกลงร้านอยู่ไหนครับ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

ชั้น1เห็นธนาคารกรุงเทพมะครับ เดินเรียบไปเลยทั้ง TK JEDI อยู่ตรงนั้น
    ว่าแต่คนตกบรรไดเป็นไงก็ไม่รู้

OverclockZone Member TCRSS's Avatar

ตามนั้นครับ

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

ผม ว่า ถ้าท่านไม่ไปพันทิพย์ซะวันนี้ คนที่ตกลงมา คงจะไม่ตก

คุณมัน ตัวซวยยยยยย

ขออภัย อย่าเครียด ล้อเล่นครับผม

ร้านอย฿ชั้นล่างเลย เลยเข้าไป ไปทางขวามือครับ สุดทางเลี้ยวขวา ตรงที่มี ธนาคารเยอะๆ แล้วตรงตามทางไปจะถึงร้านเจไดก่อน แล้วก็เซฟเวย์ ตามต่อด้วยร้าน TK

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

- -. เดินเข้าพันทิพย์ไปแล้วชิดขวาสุดๆเลยครับ เลนขวาสุด !!

ที่จริงมันต้อง Jedi แล้ว TK แล้วก็เป็น Saveway ม่ะใช่เหรอครับ - - หรือผมงงไปเอง

OverclockZone Staff Jeager's Avatar

-*-กำ ขอไห้ ไม่เป็นอ่ะไร มากนะ ^ ^

OverclockZone Member singha's Avatar

ง่ายยังงั้นเลยเหรอเนี้ย ผมไม่คิดเลยนะว่าจะอยู่ชั้นแรกเลย ผมมั่นใจมาก ไปถึงเริ่มที่ชั้น 3 เลย และตามด้วยชั้น 4 และ ไป 3 และ ไป2

พอไม่เจอผมกลับเลยเพราะร้านจะปิดหมดแล้ว ใครไปพันทิพ ตอนค่ำๆและเห้นเหตุการผู้ชายตกบันได บ้างอาการเป้นไง

OverclockZone Member Bugs Bunny's Avatar

น่าสงสารชาวต่างชาติคนนั้นจัง

OverclockZone Member damned's Avatar

ใกล้ๆธนาคากรุงเทพ ชั้นล่างอะนะ

แต่ว่าผมเคยไปก็เคยเจอ คน แขก เป็นโรคหัวใจชักตายในพันทิพ เหมือนกัน

ช่วงประมาณคอมมาร์ทปีที่แล้วตอนเย็นๆ -*- สงสัยโดนเดทโน๊ต
    Last edited by damned; 26 Jul 2008 at 00:53:01.

OverclockZone Member Zemos's Avatar

ผมว่าชาวต่างชาติคนนั้นก็คงหาร้านTKเหมือนกันแหละครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

หากไปแล้วมีอะไรสงสัย ถามน้องพริตตี้ดีกว่ายามนะ

OverclockZone Member Arkera555's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา(ท่าเรือ)

ท่านไปทำเค้าตกรึป่าวบันไดอ้ะ

OverclockZone Member linglom's Avatar

Quote Originally Posted by singha View Post
    รปภ.บอกว่า น่าจะมีนะครับแต่ไม่รู้ว่าชั้นไหน
    ช่วยให้กำลังใจให้เดินหาต่อ

OverclockZone Member

ฝนตก รถติด นะเออ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ยามพันทิพย์ มะเคยรู้หรอกงับว่าร้านไหนอยู๋ไหน.... จากประสบการณ์ ถามยามมาแล้วกว่า 3-4 คน - -"!

OverclockZone Member Masterboy's Avatar
    -:- พระนครศรีอยุธยา -:-

อืมได้ความรู้ วันหลังไปเราจะได้ไม่หลง

OverclockZone Member sumnurgrug's Avatar

Quote Originally Posted by damned View Post
    ใกล้ๆธนาคากรุงเทพ ชั้นล่างอะนะ

แต่ว่าผมเคยไปก็เคยเจอ คน แขก เป็นโรคหัวใจชักตายในพันทิพ เหมือนกัน

ช่วงประมาณคอมมาร์ทปีที่แล้วตอนเย็นๆ -*- สงสัยโดนเดทโน๊ต
    เฮ้ยย!!! งั้นผมต้องระวังแล้วสิ คิระจะลงโทษคนที่ดูหนังอย่างว่าบ่อยๆมั๊ยน๊า ??

OverclockZone Member hUman fuRy's Avatar

ชั้นแรกชิดขวาสุด เดินไปจะเจอร้าน jedi tkcom saveway อยู่ติดๆ กัน

OverclockZone Member num821's Avatar

ทางอยู่ที่ปาก 555

OverclockZone Member irobot13's Avatar

ขอให้คนตกบันไดปลอดภัยด้วยนะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks