overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 51

Thread: SQEN ยืนยันไม่มียังไม่แผนสำหรับ FFXIII เวอร์ชั่น PC

OverclockZone Member shoompon's Avatar

Default SQEN ยืนยันยังไม่มีแผนสำหรับ FFXIII เวอร์ชั่น PC

ในที่สุดความจริงก็กระจ่างครับไม่ลงแน่นอน(อุตสาห์หวังนิดๆ)

Square rubbishes claims of FFXIII PC version

July 25th, 2008 @ 11:49

Despite a slew of reports “confirming” Final Fantasy XIII for Windows in the past 24 hours, Square Enix has told VG247 this morning that nothing of the sort is planned.
    We have no current plans to release Final Fantasy XIII for PCs,” said a company rep.

The chatter appears to have arisen from the fact Square devs said the game was being developed on PCs after the 360 reveal in Microsoft’s E3 press conference, seemingly to explain that porting the game to the console is easy meat.

Read the Square statement again. See?
    กระจ่างแล้วแน่นอนไม่มีให้ซื้อ ไม่มีขาย ทำเอาชาว PC ที่ดีใจชั่วข้ามคืนต้องสิ้นหวังในเวลาอันสั้น(แอบลุ้นเอาละกันเพราะยังไม่มีแผนจะลง หุหุ)

http://www.videogaming247.com/2008/0...-on-pc-claims/
    Last edited by shoompon; 26 Jul 2008 at 00:48:28. Reason: แก้คำผิดนิดหน่อย

OverclockZone Member foxyou's Avatar

อด 555+ หือๆๆ เศร้า แง่ๆๆๆๆ

OverclockZone Member giyotin's Avatar

มาร่วม เศร้าด้วยคน ครับ

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

555+5555555555555555

สะใจ

OverclockZone Member win1234win's Avatar

“We have no current plans to release Final Fantasy XIII for PCs,”

"current" โอ้ว เเต่ว่า Future is not our to see. นะ คับ ^_^

"release" เเสดงว่ามีอยู่ เเต่ กั้กเอาไว้(ก็มันพัฒนาบนPCนี่เนอะ เอามาเล่นก็ไม่น่ายาก)

ผมก้ได้เเค่หวังเเหละ ครับ

Q-เมื่อไหร่สงครามConsoleจะ จบซะที
    A-เมื่อคนเลิกซื้อเเผ่นกู๊ก-กู๋(ท่าจะยาก บิลเกท ต้องBomb 1000ทิบก่อน)

ไม่ได้ต่อต้นเเผ่นผีนะครับ เเต่อยากให้อุดหนุนเค้าหน่อย
    อุดหนุนเค้ามากๆ ดีไม่ดีอาจได้เล่นเป็น เครโทสกะสเน็ค บน PC นะเอา

ปล.อยากเล่น Tekken6 ง้า จะซื้อตู้เเม่มก็7เเสน T_T

OverclockZone Member shoompon's Avatar

Quote Originally Posted by win1234win View Post

ไม่ได้ต่อต้นเเผ่นผีนะครับ เเต่อยากให้อุดหนุนเค้าหน่อย
    อุดหนุนเค้ามากๆ ดีไม่ดีอาจได้เล่นเป็น เครโทสกะสเน็ค บน PC นะเอา

ปล.อยากเล่น Tekken6 ง้า จะซื้อตู้เเม่มก็7เเสน T_T
    ซื้อเลยสิครับ PS3 ได้เล่นครบแน่ มือ 2 ก็ได้ครับตอนนี้เริ่มเห็นบางจบ MGS4 แล้วเอามาปล่อยมั่งแล้ว

GIGABYTE United
    Castle Of Games

เออ ข่าวดีๆ

OverclockZone Member niter's Avatar

final ผมหรอยมาทุกภาค ไม่ว่าอยุ่เครื่องไหนเราก้จะตามไปเล่น
    (แอบหวังลง pc นะ)จะได้สะดวก อิอิ

OverclockZone Member ultrasonic's Avatar

น่าผิดหวังจริงๆ TT เกมส์อื่นๆยังเอามาลง PC ได้เลย DMC4 GTA

OverclockZone Member dragstar's Avatar

มาให้อยาก แล้วจากไป

OverclockZone Member youth's Avatar

ก็นะ ถ้า ไฟนอล13 ลง พีซีด้วยก็เป็นเรื่องดีครับ ถ้าไม่ลง ก็ไม่เป็นไร เล่นบนเอ็กบ้อก หรือเพลย์สามก็ได้

ถ้าคิดจริงๆ ละก็นะ เกมส์ ดีๆ มันลง มัลติ + พีซีด้วยเครื่องที่จะขายดี มากๆ ก็คงเป็น เครื่องวีแหละ

แต่ผมยังไงก็ได้ แหะๆๆ ไม่ได้ ซีเรียส กับเกมส์ เอาเวลาไปทำงานก่อน เกมส์มันต้องคลายเครียดๆๆๆ อ้าคๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ไม่ลงไม่เล่นก็ได้ รอเดียโบล3 กับตาคราฟ2 ต่อ

OverclockZone Member Khow's Avatar

no current plan คือยังไม่มีแผนการครับ
    ไม่ได้บอกว่าจะไม่ลง (ลงทีสาวก PS3 แทบอยากกระทืบโซนี่อีกรอบ)

OverclockZone Member

มีดีแค่ภาพสวยอย่างเดียว ยังจะเล่นตัวอีกนะ
    ระดับความสนุกๆ ก็งั้นๆ

OverclockZone Member win1234win's Avatar

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    ไม่ลงไม่เล่นก็ได้ รอเดียโบล3 กับตาคราฟ2 ต่อ
    Console อยากได้ Diablo กะ starcrft ป่ะ ล่ะ

PC ก็อยากได้ FF
    เเนวคิดเดียวกันคับ
    ถ้า diablo Port ลง console ผทว่าไม่มีคนประท้วงเหรอก
    ใจกว่างๆกันหน่อยจ้า

Console War!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

OverclockZone Member isengate's Avatar

ดีใจกับเสียใจปนกัน ดีใจที่ได้เล่นบนXBox แต่เสียใจที่ไม่ได้เห็นภาพสวยๆบนPC รอกันต่อไป

OverclockZone Member shady's Avatar

เอ้า ตื่นๆๆๆ คนที่โพสหลงดีใจไม่อ่านให้ละเอียดจากกระทู้ที่แล้ว อันนี้ชัดเจนครับ ผมเซ็งตั้งแต่กระทู้ที่แล้วแระ อดเล่น

ว่าแต่ภาค10 x-2 และ12 บนps 2 ตูดองเค็มไว้นานเลยนี่หว่า เหอๆ emu อุตส่าห์สมบูรณ์ คอมก็แรง มัวแต่บ้าเกมส์คอม

OverclockZone Member

ถ้ามีก็คงกั๊กไว้ก่อนมั้งคับ เพราะคนส่วนใหญ่มีคอมแล้วจะซื้อของคอนโซลไปทำไม ของก็ขายไม่ออกกันพอดีมีแต่คนรอซื้อของคอม
    และส่วนใหญ่เกมคอมภาพสวยกว่าคอนโซลอยู่แล้วด้วย

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ตอนนี้เค้าคงยังไม่ประกาศหรอก เกรงใจ MS และ XBOX

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

Quote Originally Posted by verjil View Post
    มีดีแค่ภาพสวยอย่างเดียว ยังจะเล่นตัวอีกนะ
    ระดับความสนุกๆ ก็งั้นๆ

เหรอ........

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks