Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมชื่อ โน๊ตบุคยี้ห้อAcer รุ่นAMD Turian 64*2 แล้วหน้าจอเป็นสีฟ้าครับเล่นดอทเอแล้วเป็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมชื่อ โน๊ตบุคยี้ห้อAcer รุ่นAMD Turian 64*2 แล้วหน้าจอเป็นสีฟ้าครับเล่นดอทเอแล้วเป็น

ใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยน่ะครับ ผมเล่นดอทเอแต่เกมอื่นไม่เป็นอ่ะครับ

หัวอกเดียวกันครับ

ของผมก็เป็น เหมือนว่า ลงเกมส์ไม่สมบูรณ์ ลองลบลงใหม่แล้วก็ยังเป็น
    รูปเกมส์ก็จะโดนบีบๆลง เป็นรูปแบนๆ ตามแบบจอวาย ผมไม่รู้ปรับตรงไหน อุอุ

ช่วยดันหาทางแก้ครับ *-*V

Comment

อัพเดท Driver VGA ยังครับ

Comment

ลองเปลี่ยน sound เป็น dolby surround ดูครับ ของผมก็เคยเป็น แต่ตอนนี้หายแล้ว

Comment

Originally posted by Open View Post
          หัวอกเดียวกันครับ

ของผมก็เป็น เหมือนว่า ลงเกมส์ไม่สมบูรณ์ ลองลบลงใหม่แล้วก็ยังเป็น
          รูปเกมส์ก็จะโดนบีบๆลง เป็นรูปแบนๆ ตามแบบจอวาย ผมไม่รู้ปรับตรงไหน อุอุ

ช่วยดันหาทางแก้ครับ *-*V
          ภาพโดนดึงผมแก้งี้อะ ไม่รุ้เหมือนกันป่าว
          Attached Files

Comment

ผมเครื่องลงวินโดว์ใหม่ พอเล่นเเล้วเป็นจอฟ้า อ่านโค้ดด
            ูสรุปให้ อัพเดท driver sound card version ใหม่สุดคับ
            ของผม intel การ์ด realtek คับ

Comment

ของผมก็เป็นครับ Acer Aspire 4710z cpu Intel ผมเอาไปให้ที่ศูนย์ Acer เชคดูเลยครับ สรุปว่า
              ปัญหามาจาก Software <ใบที่บอกสาเหตุเป็นอังกฤษ แปลไม่ค่อยออก> เขาลง windows ให้ใหม่ซึง
              เป็นตัวDemoแล้วก็ให้ driver sound update มาตัวนึง กลับมาเล่นDOtA ได้ละครับ ผมลงwindows
              ตัวใหม่แทน Demo ก็ไม่มีปัญหา เล่นได้ปกติ
              สรุปเหมือน rep บนครับ ให้ลง driver sound version ใหม่ครับ
              ผมอัพโหลด driver ตัวที่ผมได้มาจากศูนย์ ให้ละกันครับลองดูเป็นของ realtek ใช้ได้เหมือนกันรึปาวไม่รู้นะครับ
              http://v3.gushare.com/file.php?file=...291221b6743e28
              Last edited by shioru; 26 Jul 2008, 20:27:47.

Comment

Working...
              X