Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปิดร้านเน็ต&เกมส์ อ่ะคับ Mainboard ตัวนี้ไหวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปิดร้านเน็ต&เกมส์ อ่ะคับ Mainboard ตัวนี้ไหวมั้ยครับ

จะเปิดร้านเน็ต&เกมส์ อ่ะคับ Mainboard ตัวนี้ไหวมั้ยครับ :: ASRock Wolfdale1333-D667 R2.0 Intel 945GC A2 Chipset Mainboard for Intel LGA 775
    Attached Files

ช่วยดัลรอคนรู้

Comment

ร้านเกมส์ส่วนใหญ่ถ้าฝั่ง amd ก็ Asrock alive
      Intel ก็ตัวนี้แหละ ถ้า Intel ต้องมีการ์ดจอแยกเพราะออนบอร์ดมันแรงไม่เท่า 6150 ครับ
      แต่ถ้าร้านที่วางระบบโดย siamcafe เค้าใช้บอร์ดซิป via ครับ มันไม่มีปัญหาจุกจิกกะโปรแกรม undo (บางตัว)
      สเปคร้านเกมส์แนะนำเป็นถูกๆคุ้ม และเน้นคืนทุนไวดีกว่าครับ
      ขอเพียงเราเข้าใจและสามารถแก้ปัญหามันได้ ก็จบ
      แต่คิดดีแล้วเหรอครับ จะทำร้านเกมส์น่ะ

Comment

อีกเสียงครับแนะนำ ASRock Alive
        ใช้ชิบ AMD ครับ
        งบ 2000 ได้ CPU X2 4600+ แล้วครับ แรงกว่า E2180 เยอะเลย

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
          อีกเสียงครับแนะนำ ASRock Alive
          งบ 2000 ได้ CPU X2 4600+ แล้วครับ แรงกว่า E2180 เยอะเลย
          ตามนี้เลยครับ แค่ชิพการ์ดจอออนบอร์ด ก็เล่นเกมออนไลน์ได้เกือบทุกเกมแล้วครับ
          ถ้ไม่มั่นใจเอา Alive ซีรี่ส์ 7 ไปเลย

Comment

ดันช่วยครับ ที่ร้านก็ใช้อยู่แต่แนะนำว่าASRock Alive AMD ปัญหาน้อยกว่าครับ

Comment

ASRock Alive AMD ที่ร้านก้ใช้เหมือนกันครับ

Comment

amd alive ใช้อยู่ทนจิงๆๆๆ ตอนนี้ลองลากดูทะลุ 3GHz แล้วคับ แต่ซิบร้อนมากๆๆๆ

Comment

ขอบคุณมากคับ สำหรับความคิดเห็น
                  แล้ว vga card ใช้ของไรดีคับ ati หรือ nvi ดีเอ่ย

Comment

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
                    amd alive ใช้อยู่ทนจิงๆๆๆ ตอนนี้ลองลากดูทะลุ 3GHz แล้วคับ แต่ซิบร้อนมากๆๆๆ

ก็แค่ร้อน แต่อย่างอื่นก็แกติเนอะ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                      ถ้าเดิมๆมันสูสีนะครับ 4600+ แรงกว่าแบบไม่รู้สึก

แต่ถ้า OC E2180 ทิ้งขาด ไม่เห็นฝุ่น

ร้านเน็ทคงใช้แบบเดิมๆ เป็นผมก็เลือก 4600+ กับ ASRock Alive เช่นกัน

Comment

Working...
                      X