overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: อีกครั้งครับกับ EACAN A500L เอาจริงนะครับคราวนี้

OverclockZone Member

Default อีกครั้งครับกับ EACAN A500L เอาจริงนะครับคราวนี้

ผมจะไปซื้อแล้วครับ แต่เวลาน้อย รบกวนผู้ที่เคยซื้อ ช่วยบอกมาสักหนึ่งร้านที่ขายได้มั๊ยครับ

ผมจะไปตรงไปแล้วซื้อเลย ขอบพระคุณอย่างสูงครับท่าน

แต่ถ้าไม่อยากโฆษณาชื่อร้าน หลังไมค์ก็ได้คร๊าบบบบบ

OverclockZone Member soundmax's Avatar

ที่เซียร นะครับชั้น2 เข้าประตูหน้าเลยนะขึ้นบรรไดมองทางด้านซ้ายมือ จำชื่อร้านไม่ได้อะครับ
    แต่รับรองว่าของมีตลอด ราคา1990บาท

ผมลืมบอกไป ขอเป็นร้านที่คลองถมครับ ผมอยู่แถววงเวียนใหญ่ ไปซื้อคลองถมจะใกล้กว่าครับท่าน

OverclockZone Member tenfaces's Avatar

เมื่อวาน(วันที่25ก.ค.51)ผมไปมาแล้วร้านนี้ ความจริงผ่านไปผ่านมาหลายครั้ง เหลือแต่ตัวโชว์แล้วครับ เลยถามว่าลดราคาได้มั้ย คนขายตอบรุ่นนี้คนซื้อกันเยอะตัวโชว์ก็ลดไม่ได้ ถ้าพี่หาซื้อร้านไหนได้ราคาถูกเท่าร้านผมก็ไปซื้อเลย หุหุหุ
    Last edited by tenfaces; 26 Jul 2008 at 07:59:55.

OverclockZone Member martan's Avatar

เมื่อก่อนแอดไวซ์ขายกันรึ่มเลย 1500เอง พ้มก้อได้มาตัวนึง จาว่าไปพ้มว่ามานแรงแต่เบสอะ ตัวแซทเทิลไลซ์ ก้องั้นๆ แต่ก้ออย่างว่าหูไครหูมัน แต่อยากไห้คุณใช้ซาวการ์ดด้วยนะ เพราเสียงจากออนบอดกับการ์ดนี่***งกันยังกะฟ้ากะแกนโลกเลย5555

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ผมก็อยากได้ครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดจะหาซ์้อได้ยังไงครับ

ขอทางเว็บได้ไหมครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar

ดัน

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

ที่พันทิพย์ ครับ พอคุณผ่านปรตูของพันทิพย์เข้ามาปุป คุณจะเห็นร้าน A&W ใช่ไหม
    ร้านที่ผมจะแนะนำ อยู่ตำแหน่งเดียวกับ ร้าน A&W แต่อยู่ชั้น 3 หรือ 4 ผมจำชั้นไม่ได้ แต่ ให้ลองเดินในตำแหน่งนั้นดู
    ร้านนี้จะมีลำโพงมากกว่า 30 ยี่ห้อ ให้ ลองฟังนะครับ

แน่นอนว่าต้องมี EAcan A500 ที่คุณต้องการ แต่.... อย่าพึ่งซื้อครับ
    แนะนำให้คุณ ฟังเทียบกับ EAcan A600 ก่อน เชื่อเถอะว่า เมื่อคุณได้ฟัง A600L แล้ว
    คุณลืมจะลืม A500 ทันที

A600 จะราคาแพงกว่า 300 บาท ถ้าA500 1500 บาท เจ้า A600 ก็ไม่เกิน 1800 บาท
    แต่เสียงที่ได้รับนั้น มากกว่ากันจนคุณรู้สึกได้

เสียเิงินทั้งที อยากให้ เสียอย่างคุ้มค่าครับ

ถ้าที่ คลองถม มีรุ่นนี้ ก็ลองถามๆ ดูด้วยนะครับ

ดอกลำโพงตัว A600 หน้าตาเหมือนดอก polf audio พ้มเลย

รูปล่างเป็น a600 ที่ upgrade มีข้างละ 2 drivers 1 tweeter
    ทางขวา เทียบกับ polkaudio monitor40 คับ
    รูป รูป

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    ดอกลำโพงตัว A600 หน้าตาเหมือนดอก polf audio พ้มเลย

รูปล่างเป็น a600 ที่ upgrade มีข้างละ 2 drivers 1 tweeter
    ทางขวา เทียบกับ polkaudio monitor40 คับ
    รู้สึกตัวที่ผมเห็น จะเป็นตัวเีดียวกับท่านครับ มิน่า ผมก็ว่า รูปที่ผมหามา มันแปลกๆ
    บังเอิญ ไปฟังมาอย่างเดียว แต่ งบยังไม่ถึง จึงไม่ได้ซื้อมา ครับ

ขอบคุณที่ให้เห็นภาพ

OverclockZone Member redondo16's Avatar

ตัว1 drivers 1 tweeter รู้สึกจะA600X ถูกกว่าน่าจะพันต้นๆ แต่ไม่มีของล่ะมั้ง

เสียงต่างกันไหม อันนี้ไม่รู้ครับ ต้องลองฟังเอง

บางปู สมุทรปราการ

Quote Originally Posted by maoking View Post
    ที่พันทิพย์ ครับ พอคุณผ่านปรตูของพันทิพย์เข้ามาปุป คุณจะเห็นร้าน A&W ใช่ไหม
    ร้านที่ผมจะแนะนำ อยู่ตำแหน่งเดียวกับ ร้าน A&W แต่อยู่ชั้น 3 หรือ 4 ผมจำชั้นไม่ได้ แต่ ให้ลองเดินในตำแหน่งนั้นดู
    ร้านนี้จะมีลำโพงมากกว่า 30 ยี่ห้อ ให้ ลองฟังนะครับ

แน่นอนว่าต้องมี EAcan A500 ที่คุณต้องการ แต่.... อย่าพึ่งซื้อครับ
    แนะนำให้คุณ ฟังเทียบกับ EAcan A600 ก่อน เชื่อเถอะว่า เมื่อคุณได้ฟัง A600L แล้ว
    คุณลืมจะลืม A500 ทันที

A600 จะราคาแพงกว่า 300 บาท ถ้าA500 1500 บาท เจ้า A600 ก็ไม่เกิน 1800 บาท
    แต่เสียงที่ได้รับนั้น มากกว่ากันจนคุณรู้สึกได้

เสียเิงินทั้งที อยากให้ เสียอย่างคุ้มค่าครับ

ถ้าที่ คลองถม มีรุ่นนี้ ก็ลองถามๆ ดูด้วยนะครับ

วันนี้ไปพันทิพย์มาครับ ถามราคารุ่นนี้ลดแล้ว 2,390 บาท เลยไม่กล้าซื้อ กลัวผิดราคา มีใครทราบที่ไหนขายถูกกว่านี้บ้างครับผม ผมหมายถึงตัว A600 ที่อัพเกรดมีไดร์เวอร์เสียงกลางข้างละ 2 ตัวครับ
    Last edited by jumphon; 27 Jul 2008 at 22:13:31.

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

A600น่าสนใจ ใครเดินบ้านหม้อแล้วเจอบ้างครับ

Quote Originally Posted by vrthestar View Post

เสียงดีจริงๆ หรือครับท่าน ผมชอบเบสหนักๆครับ เน้นฟังเพลงช้าบ้างเร็วบ้างแล้วแต่อารมณ์

ผมเห็นในเวปนึงขาย EACAN A600II 1800 บาทครับ มีบริการส่งด้วย

ช่วยยืนยันหน่อยครับ ซื้อแล้วอยากใช้นานๆครับ

OverclockZone Member issabella's Avatar
    ร้านลาบหน้าปากซอย

ติดตามด้วยครับ ตัว A600 ใช้ดูหนังเป็นไงบ้างครับ แบบว่าชอบดูหนัง แต่งบจำกัด ห้องพื้นที่ก็ำจำกัดครับ &&

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

อยากได้

อิอิอิ

OverclockZone Member elis's Avatar

ผมมี a-500L ฟังเพลงมันดีครับ อยากลอง a-600 เหมือนกัน ว่าจะถูกใจขาร็อคป่าว อิๆ

OverclockZone Member makotom's Avatar
    สุขาภิบาล3, รามคำแหง, สุพรรณบุรี

ซัดที่เซียร์รังสิตมา เหลือแต่ตัวโชว์ 1800 -*- แพงมากมาย
    จาก 1950 อยากได้จัด แต่เสียงก็โอเคครับ

หาซื้อที่ไหนได้ครับ

2000 ก็จะเอาครับ

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

เสียงไม่ว่าแต่หน้าตาน่าใช้ที่ซู้ด อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks