Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเซียนระบบแลน ช่วยทีนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แบบคุณ mingqingcom มานเข้าเน็ตไม่ได้เลย แต่ต่อได้นะ

ผมเปิดแชร์เน็ตไว้แล้ว

Comment

ตอนนี้คุณใช้โปรแกรมอะไรในการแชร์อินเตอร์เนตอยู่ครับ
      มีอีกวิธีคือไปซื้อ Routerที่ไม่มี modem มาแชร์ก็จบ ง่ายแต่ต้องจ่ายเงินเพิ่มอีกหลายพัน แต่ก็คุ้มกว่าที่ต้องมานั่งใช้เนตที่เปิดคอมกันที ประหยัดค่าไฟได้มาก

Comment

ไม่ได้ใช้โปรแกรมไรแชร์เลยอ่าคับ

ต้องใช้ด้วยหรอคับ

ถ้าใช้ก้อบอกชื่อโปรแกรมด้วยนะคับเผื่อจาหามาลองดู

Comment

Originally posted by Lucious View Post
          ไหนๆก็ใช้สวิทช์แล้ว เอางี้ลอง
          เอาสายจากหอ เสียบเข้าสวิทช์

แล้วเอาสายจากเครื่อง 2 เครื่อง เสียบเข้าสวิทช์ อีกที

ไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วยนะงับ ตั้ง ip address automatically ด้วย

ลองดูดิงับ แล้วมาแจ้งผลด้วย

ตามนี้ครับแต่ สายจากหอให้เสียบเข้าช่องที่มันเขียนว่า up อ่ะครับที่สวิทซ์ครับ แต่ถ้าไม่มี ก็ให้ทำหัวสายที่เข้าสวิทซ์เป็นแบบสาย coss อ่ะครับ แล้วให้ดูว่าหอกำหนดค่า ip ให้เราเป็นเลขอะไร ก็ให้ตั้งเป็นเลขอื่น ครับ

Comment

ลองไปถามคนในบอร์ด

www.thelordofwireless.com ดูครับ เพื่อจะช่วยได้

Comment

Working...
            X