Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยซื้อคอมผ่านเว็ป thanni.com บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยซื้อคอมผ่านเว็ป thanni.com บ้างครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัดอยากชื้อคอม พอดีเข้าเว็ป thanni.com เห็นของเยอะดีเลยอยากสั่งซื้อจาดเว็ปนี้ ไม่รู้ว่าเชื่อถือได้รึเปล่าครับแล้วรู้ได้ยังไงว่ามีของหรือไม่มี หรือว่ามีเว็ปใหม่ที่ดีกว่าช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณมากๆครับ

ซื้อได้ครับ ผมเคยสั่งการ์ด raid ไปรอบนึง ของไม่มี รอประมาณ 2-3 สัปดาห์ เค้าก็ส่งของมาให้ครับ แต่ถ้ามีของ ไม่เกิน 3-4 วัน ก็ เรียบร้อยครับ

ทางเวปเค้าแจ้งสถานะสินค้าตลอดครับ ไว้ใจได้

Comment

ได้ครับ ผมก็ต่างจังหวัดเหมือนกัน สั่งบ่อยๆ แล้วก็ยังมีตามนี้ครับ
      http://www.tkcom99.com/index.php
      http://www.jib.co.th/
      http://www.jedicool.com/index.php

Comment

เว็บนี้เคยขึ้นกระทู้แนะนำหลายครั้งในพันทิปครับ
        ส่วนใหญ่ จะเป็นลักษณะเดียวกัน คือหน้าเว็บบอกมีของ
        แต่พอโอนเงินไป เมล์กลับมาว่าของหมดให้เปลี่ยนเป็นของอย่างอื่นแทน แล้วก็เรื่องไม่มีเบอร์โทรร้าน ติดต่อทางเมล์อย่างเดียว(ไม่ทราบว่าปรับปรุงส่วนนี้รึยังนะครับ)
        ไม่ได้จะดิสเครดิต แต่อ่านเจอหลายครั้งจริงๆครับ แต่สุดท้ายร้านก็ไม่ได้โกงอะไรนะครับ โอนเงินกลับ หรือ ลูกค้ายอมเปลี่ยนเป็นของชิ้นอื่นแทน(พร้อมความเซ็งเล็กๆมาโพสในพันทิป)

Comment

เคย1ทีไม่มีปัญหา
          แต่ที่ปรับปรุงคือคือโทรศัพย์และสินค้าไม่อัพเดท

Comment

Originally posted by tarantula View Post
            เว็บนี้เคยขึ้นกระทู้แนะนำหลายครั้งในพันทิปครับ
            ส่วนใหญ่ จะเป็นลักษณะเดียวกัน คือหน้าเว็บบอกมีของ
            แต่พอโอนเงินไป เมล์กลับมาว่าของหมดให้เปลี่ยนเป็นของอย่างอื่นแทน แล้วก็เรื่องไม่มีเบอร์โทรร้าน ติดต่อทางเมล์อย่างเดียว(ไม่ทราบว่าปรับปรุงส่วนนี้รึยังนะครับ)
            ไม่ได้จะดิสเครดิต แต่อ่านเจอหลายครั้งจริงๆครับ แต่สุดท้ายร้านก็ไม่ได้โกงอะไรนะครับ โอนเงินกลับ หรือ ลูกค้ายอมเปลี่ยนเป็นของชิ้นอื่นแทน(พร้อมความเซ็งเล็กๆมาโพสในพันทิป)
            ตามนั้น

Comment

Originally posted by newsgau
              ซื้อได้ครับ ผมเคยสั่งการ์ด raid ไปรอบนึง ของไม่มี รอประมาณ 2-3 สัปดาห์ เค้าก็ส่งของมาให้ครับ แต่ถ้ามีของ ไม่เกิน 3-4 วัน ก็ เรียบร้อยครับ
              Originally posted by tarantura
              -ใช้บริการมา 6-7 ครั้งแล้วภายในเวลาปีกว่าๆ ได้รับของทุกครั้ง การบรรจุห่อเรียบร้อยปลอดภัย
              -ส่วนข้อเสียก็ตามทั้งสอง rep ข้างบนบอกครับ แต่ละครั้งที่ผมสั่งซื้อของกว่าจะได้รับของใช้เวลาประมาณ 2 อาทิตย์ เริ่มตั้งแต่ให้โอนเงิน ทางร้านเช็คยอดเงิน ทางร้านเช็คสินค้าว่ามีหรือไม่ ทางร้านไม่มีของจะรับของไปแล้วทำเป็นยอดเงินทิ้งไว้สำหรับคราวหน้าหรือไม่ สุดท้ายผมต้องเปลี่ยนของแล้วเพิ่มเงิน ถึงจะเสร็จพร้อมส่งของได้ ถ้าผ่านขั้นตอนเหล่านี้แล้วใช้เวลาวันหรือสองวันก็ได้ของแล้ว แต่กว่าจะผ่านขั้นตอนที่ว่าได้ใช้เวลาสองอาทิตย์ครับ โอนเงิน 2-3 ครั้ง
              -ล่าสุดเพิ่งจะสั่งไปเมื่อประมาณ 1 เดือนที่ผ่านมา ตามขั้นตอนที่ผมบอกมาข้างบนเลยครับ สั่งของไป 6 ชิ้น ตอนแรกไม่มีของสองชิ้นก็เลยเปลี่ยนยี่ห้อใหม่แล้วโอนเงินเพิ่ม เสร็จแล้วไม่มีชิ้นที่สามอีกก็เลยตัดชิ้นนั้นออกหาของอีกอย่างแล้วเพิ่มเงินอีกถึงจะจบการซื้อขาย ผมจำได้ว่าวันนั้นเป็นวันศุกร์ประมาณ 10 โมงกว่าทางเวปแจ้งว่าได้รับเงินของผมแล้ว และอยู่ในขั้นตอนการแพคของ ต่อมาช่วงบ่ายก็แจ้งว่าได้ส่งของเรียบร้อยแล้ว แต่ผมยังไม่มีของสำคัญชิ้นสุดท้ายเลย ก็เลยไปดูในเวปของ TK ถูกใจของชิ้นนึงก็เลยโทรไปตามเบอร์ที่อยู่ในเวป ตอนนี้นอีก 15 นาที 6 โมงเย็น คุณต้นแจ้งราคาพร้อมทั้งบอกว่ามีของ และถ้าสามารถโอนเงินมาก่อน 6 โมงเค้าสามารถไปส่งของทันภายในวันนั้น ผมก็เลยออกไปโอนเงินที่ตู้เอทีเอ็มที่อยู่***งจากบ้านประมาณ 20 เมตร แล้วโทรแจ้งคุณต้น วันรุ่งขึ้นผมได้รับของจาก thanni พร้อมๆกับ TK จากบริษัทขนส่งเดียวกัน ไม่เคยซื้อของจาก TK ผ่านทางเวปมาก่อน ผมโง่อยู่ตั้งนาน
              ปล.ถ้าท่านเพิ่งจะสั่งซื้อเป็นครั้งแรก อย่าโอนเงินไปวันศุกร์ครับท่าน มิฉะนั้นท่านจะต้องนั่งรอด้วยความหวาดผวาว่าทางเวปไม่ได้รับเงินของท่านแล้วไม่ได้ตอบกลับท่านมา จากประสบการณ์ส่วนตัวทางเวปจะไม่ติดต่อกลับถ้าเป็นวันเสาร์-อาทิตย์ครับ

Comment

เคยซื้อสองสามครั้งครับนานแล้วพอสมควร
                ประทับใจก็ครั้งที่สองสั่งเคสไปสองวันได้ของ
                ขนส่งเอกชนมาส่งถึงหน้าห้องเลยแถมค่าส่งก็ถูกดี

Comment

ผมว่าท่านอยู่ต่างจังหวัด ท่านเลือก TK JEdi JIB ดีกว่าครับ เพราะของเยอะกว่า สำหรับ THANNI ผมว่าเหมาะสำหรับ

คนที่อยู่กรุงเทพแล้วขี้เกลียดไปซื้อตามร้าน (อย่างผมเป็นต้น อิอิ)

Comment

Working...
                  X