Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครบ้านไกลชุมสาย 4km. + ใช้net เกิน512ได้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครบ้านไกลชุมสาย 4km. + ใช้net เกิน512ได้มั่งครับ

ผมใช้ True เค้าให้แค่ 512 โทรไปถาม ToT ก็บอกได้แค่512 เพราะชุมสายเดียวกัน
    ปัญหาคืออยากได้ net ซัก 2MB + พอมีทางมั้ยครับ

ไกลชุมสายนี่ คงจะยากครับ อย่างดีสัก 1M น่าจะได้

Comment

ผม***งชุมสาย 8 KM. ใช้ เน็ต TOT 1Mbps ได้ครับ

Comment

ของผมไกลชุมสาย 4Km+ true ให้ผม 1M นะ...

น่าจะเป็นเพราะ สายแถวนั้นด้วยละงับ นอกจากเรื่องระยะทาง

ps isp ไหนก็เหมือนกันงับ นอกจากจะเปลี่ยนชุมสาย

Comment

3Mbps ที่4.5กิโล สายเก่า10กว่าปี

ปัจจุบันลดเหลือ 2.0Mbps แล้ว เพราะไม่เสถียร สปีดหายเยอะด้วย(ต่อได้เต็ม3072/512นะ แต่เล่นจริงๆสปีดหาย)

Comment

ใช้ TOT 2M คับ ***ง 5 กม

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ถ้าผมลองไปขอใหม่ ไม่รู้เค้าจะให้รึเปล่า
              อยู่ กทม. แถม รามอินทรา กม. 6.5 ครับ

Comment

ทรู ของผม***งแค่ 4.384 km แต่มันให้ความเร็วผมได้ไม่เกิน 512
                เลยต้องเปลี่ยนมาใช้ buddy ตปท1m สุดห่วย เซงเลย ปิงก็เยอะฟังเพลง imeem ก็กระตุก ดู tv online ก็โหลดกัน 3 ปี
                อย่าไปใช้มันนะครับ ขอเตือน

ขอรายหน่อย หมั่นไส้ 555+

Comment

เมื่อไหร่มันจะขยายชุมสายเน้อ T-T กทม. แท้ๆ

Comment

ผม4โล ใช้buddy2M ตปท128มั้ง
                    ต่างประเทศไม่ดี
                    แต่ในประเทศนี่กระจาย

Comment

อันนี้มันแล้วแต่สถานที่นะครับ ไม่ใช่ว่า ไกลมากๆสัญญานจะอ่อนเสมอไป บางที่ใกล้มันยังอ่อนเลยครับ ที่ทรูให้แค่ 512 นะเชื่อเถอะว่าเขาต้องคำนวนมาดีแล้วถึงไม่ให้ 1M และอาจเป็นได้ว่าแถวที่คุนอยู่อะยังไม่ได้ขยายสัญญานเป็น 1M ครับ

ปล .แรปบนนะ ทำใจเถอะ buddy ออกไทยเร็วโคด จากที่ผมเคยวัตได้สูงสุดก็ 1.8-1.9 จาก 2M แต่ ออกนอกได้แค่ 800-850 จาก 1M เองครับ(แล้วแต่ที่ๆคุนไปเทสสปีดนอกด้วนะ)

Comment

ฺBuddy สาย TOT 4.5 Km ได้ 2 mbps ที่ SNR ประมาณ 16 dB

Comment

ของผมบัดดี้บีบีเหมือนกัน ***งจากชุ่มสาย 5 กม ความเร็วสูงสุดที่เคยได้ 18xx แต่ความเสถียรน้อยมาก

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมเอารูปมาโชว์ T-T
                            Attached Files

Comment

สัญญาณท่านดีนะ ผมว่าจริงๆมันใช้ได้แน่ๆ 2Mbps น่ะ

ผมที่4.5กิโล sync โหมดคือ G.dmt Maxnet 2/512 เต็มที่ เราเตอร์Speedtouch 536
                              SNR
                              -----Down-------Up
                              ------14---------31(Db.)
                              Atten
                              -----Down-------Up
                              ------51---------31(Db.)

Comment

Working...
                              X