Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอจะมีวิธีแก้ปัญหาป่าวคับ ช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอจะมีวิธีแก้ปัญหาป่าวคับ ช่วยผมที

คือ ผมใช้ Windows Vista คับ แต่ลงSoftware พวง imange ไม่ได้คับ บางProgram
    ลงได้แต่ใช้ไม่ได้คับ
    แล้วก็อีกอัน ผมใช้ Winfast PX7600 GT Extreme พอลง Driver IE ก็ใช้ไม่ได้เลยอะ
    ปัญหาสุดท้ายคับ เป็น Sound System คือ ผมมี Creative 7.1 (Speaker)
    แล้วก็ Audigy (Sound Card) ผมพยายามเท่าไหร่ ดูหนังมันก็ไม่แยกลำโพงคับ
    หนังแผ่นเดียวกัน Windows XP มันแยกลำโพงอยู่อะคับ
    ถ้าใช้เป็น Sound On Board มันก็มีให้เลือกใน Control Panal เลยคับ แต่เสียงไม่เพราะแม้แต่นิดเลยคับ

ท่านใดมีวิธีแก้ไขยังไง ก็ช่วยผมนิดนึงนะคับ ขอบคุณคับ

Windows XP เป็นคำตอบสุดท้าย
    ผมก็เคยลองเอามาใช้เหมือนกัน Vista อาการคล้ายๆกัน
    ไอ้นี่ก็เปิดไม่ได้ ไอ้นั่นก็โดนบล็อก ไอ้โน่นก็หาไม่เจอ

Comment

ลองไปหาไดร์เวอร์64bit มาลองเเล้วยัง มันอาจจะเเยกนะไดร์เวอร์ของ32กะ64

Comment

Working...
      X