Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องติด แต่เข้า bios ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องติด แต่เข้า bios ไม่ได้

ช่วย บอกผมทีครับ

ว่ามันเกิดจากอะไร

พอ boot เครื่องมา ขึ้นหน้า โหลด กาดจอ แต่

พอเข้าหน้า โหลด cpu (ก่อนหน้าเข้า bios)

ทำไมมันค้างไปเลย

พอรุ้ช่วยบอกทีครับ ว่ามันเกิดจากอะไร ?

จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ลอง Clear Cmos ดูก่อนครับว่าเข้าได้มั้ย

แล้วก่อนหน้านั้นไปทำอะไรถึงเป็น

Comment

1คีบอดเจ้งป่าว

2ลองกด num lock ว่าติดไหม

Comment

คีบอดติดครับ กด num lock กะ cap lock ติด

แต่ อย่างที่บอก boot ตรง หน้าที่บอก ขนาดของ cpu แล้วก็ ค้างตรงนั้นเลย

ตรงขวาล่าง ขึ้นเลข 39 มาด้วยครับ

Comment

และมันก็ไม่ติดแล้ว ไฟ คี บอด

Comment

เสียบสายอะไรผิดหรือเปล่าครับลองไล่เชคดีๆก่อนเช่นสาย IDE ส่วนไหนสลาฟหรือมาสเตอ เสียบให้ถูกครับอิอิ

Comment

ลองถอดแรม แล้วใส่ใหม่ดูครับ

Comment

Working...
              X