Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากไ้ด้การ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากไ้ด้การ์ดจอครับ

แนะนำให้หน่อยได้ไหมครับว่า ตัวไหนเล่น Game ในระดับ ปรับสุดทุกตัว เล่นแล้วได้ภาพที่สวยงามและลื่นไหลได้ดีนะครับ และ ดูหนังด้วยนะครับ
    ผมใช้จอ 24 นิ้ว ของHP w2408h นะครับ ความละเอียดอยู่ที่ 1920X1200 ครับ
    1.ATI 4850 ราคาไม่แพงมากเกินไป ถ้าใช้งานตามที่ผมกล่าวข้างต้นได้แบบสบายๆผมก็จะเอาตัวนี้ครับ มันถูกดีและใช้งานได้เต็มราคาและประสิทธิภาพคุ้มค่านะครับ
    2.ATI 4870 ราคาสูง แต่ถ้ามันใช้แล้วดีกว่ารุ่น ATI 4850 หรือ ATI 4850 มันไม่สามารถตอบสนองความต้องการของผมได้ผมก็คงต้องเล่นตัวนี้ละครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ จะได้เตรียมเงินถูก ว่า จะใช้ตัวที่แพงกว่าหรือตัวทีุ่ถูกกว่า นะครับ

ขออนุญาติดัน ซักหนึ่งครั้งนะครับ

Comment

อยากได้แรงก็ 4870 (เตรียมค่าไฟเยอะๆด้วย)
      อยากได้คุ้มก็ 4850

Comment

Originally posted by YuE View Post
        อยากได้แรงก็ 4870 (เตรียมค่าไฟเยอะๆด้วย)
        ขนาดไหนอ่าครับ ที่ว่าค่าไฟเนี่ย

Comment

ขอบคุณครับ ที่ว่ากินไฟเนี้ยกินขนาดไหนหรอครับ ยกตัวอย่างให้หน่อยได้ไหมครับ เช่น เคยจ่ายค่าไฟเดือนนึงประมาณ 500 บาท ของทุกๆเดือน แล้ว ถ้าเอาเจ้า 4870 มาใช้เนี้ยต้องจ่้ายเพิ่มประมาณเท่าไหร่หรอครับ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ดันครับ มีท่านใดเสนอ ความเห็นเพิ่มไหมครับ จะไปซื้อ อาทิตย์หน้านะครับ อยากทราบจริงๆครับ

Comment

คิดว่า 4870 น่าจะตอบสนองได้ดีกว่าคับ
              ส่วนเรื่องกินไฟรอท่านอื่น แต่ผมคิดว่ามันก้คงเยอะเหมือนๆกันทั้ง2ตัวอ่ะ

Comment

แล้ว xfx 9600 gt ram 512 อะครับ กินไฟน้อยกว่าไหม

Comment

นั้นนะซิ ว่า อันไหนแรงในแบบ ขับ 1920X1200 ได้ดีที่สุดนะครับ แล้ว กินไฟคือกินแบบไหน ที่ว่าเยอะ อยากรู้รอผู้รู้มาช่วยตอบนะครับ ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by YuE View Post
                    อยากรู้เหมือนกันครับว่ามันกินเยอะแค่ไหนครับ พูด น่ากลัวจัง

ปกติ เดือนละ 600 ถ้า ยัด 4870 ไป จะเป็นเดือนละเท่าไรหรอครับ (เปิดคอมวันละ 20 ช.ม. ครับ)

Comment

ดันให้ไม่มีคนมาตอบ ฮ่า ๆ ๆ ยังอยากรู้นะเนี่ย จะถอย สิ้นเดือนนี้ละ

Comment

ผมกำลังจะถอยเหมือนกัน 4870 กับ จอ24นิ้ว รอจังหวะเหมาะๆ

Comment

งั้นมาช่วยกันดันนะครับ ................. จะได้รู้ว่ามันกินไฟมากน้อบแค่ไหน อิอิอิ...........

Comment

Originally posted by iamtheone View Post
                            ขนาดไหนอ่าครับ ที่ว่าค่าไฟเนี่ย
                            จากที่ใช้อยู่ ของผม เฉพาะค่าไฟคอมอย่างเดียว

ประมาณ 700-800 บาท ครับ

เปิด 24 ชม นะครับ

Comment

4870 กินมากแค่ไหนผมก็ไม่รู้นะแต่ผมใช้ 4850 อยู่เวลาเล่นเกมมิเตอร์ไฟหมุนติ้วๆเลย

Comment

Working...
                              X