Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามความร้อนครับ X2 5200+ (ขอความรู้)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้มือ พิสูจน์ความเพี้ยนของ เซ้นเซอร์บอร์ดประจำครับ

ขนาด Disable auto shut down ในใบออส บอร์ดรุ่นนี้ สามารถรัน ออโทส ด้วยความร้อน 105 อาศา ผ่านฉลุย มาแล้วครับ คืออุ่นๆที่มือเองครับ เอิ้กๆๆ

Comment

ผมเคยเป็นครับ ใช้5000+

แต่ตอนนี้หายแล้ว

มีหลายวิธีครับ Credit หลายท่านมากๆ

1. ลงDriver CPU ใหม่

2.Flash Bios ลองมันทุกversion หึหึ

3.อันนี้ผมก็หมดปัญญาจริงๆ ผมก็เลยเอาหัวแร้ง(ที่มันเสียบไฟแล้วจะร้อน จนละลายของแข็งบางชนิดได้)

แล้วก็ไปงัดเอาพัดลม120mm ของcase เก่าออกมา แล้วก็เอาหัวแร้ง เจาะฝาเคสเป็นวงกลมแล้วก็ทำเป็นรู4รู

ตามขนาดช่องน็อตของพัดลม เมื่อเสร็จผมก็เสียบสายแล้วก็รองรันดู

ปรากฏว่า ที่รอบพัดลมCPU2000 + พัดลมข้าง1100รอบ ทำเอาx2 5000+ Idle อยู่ที่ 32 องศาเซลเซียสครับ

Full Load แบบ Orthos piority9/2หัว+Hyper-PI=1M Tempอยู่ที่ 52 ไม่เคยเกิน55 ครับ

Comment

ดันไปครับ

Comment

Working...
        X