Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องตัวปรับรอบพัดลมTT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องตัวปรับรอบพัดลมTT

ไม่ทราบว่ามีท่านไดเคยเจอประสบการณ์แบบผมมั่งครับ
    ตอนนี้ตัวปรับรอบของพัดลมThermaltake Smart case fan มันปรับเบาสุดได้แค่2600รอบเองครับเปิดสุดๆก็3000กว่ารอบ ซึ่งเสียงที่ตามมาคงไม่ต้องพูดถึง
    อยู่ดีๆมันก็เอ๋อเองครับ
    ทั้งๆที่เมื่อก่อนตอนซื้อมาใหม่ๆมันปรับลดได้ต่ำสุดที่1300รอบ เลยจะถามท่านทั้งหลายว่ามีวิธีซ่อมมั้ย หรือว่าเเบบนี้จะเคลมได้หรือเปล่า

รบกวนด้วยครับ

ประกัน1ปีไม่ใช่เหรอครับตัวนี้น่ะ ส่งเคลมเถอะครับ ผมว่าน่าจะเสียในวงจรปรับรอบนั่นล่ะ

Comment

ประกัน1ปีครับ เพิ่งเดินไป2เดือนเองมั้ง
      เวลาเคลมส่งไปTKเลยหรือว่าเอาไปเคลมกับร้านที่ซื้อมาดีครับ

Comment

ผมก็เป็น พอปรับรอบสุดที่2700รอบ ใช้ๆอยู่ ไฟที่ปรับก็กระพริบ แล้วมีเสียงเตือนดัง ต้องหมุนกลับเป็นรอบต่ำสักพักก็หายพอปรับสุดบางทีก้เป็น ตอนนี้ปรับสุดที่2700รอบไม่ได้ต้องอยู่ที่2600รอบถึงจะไม่เป้น ทนใช้จนหมดประกัน ชช่างมัน

Comment

ของผมใช้ SilverStone ก็เป็น มันปรับเบาไม่ได้ดังเป็นเรือเลย ว่าจะเอาไปเคลมอยู่

Comment

Working...
          X