Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนทีคับ

จากการศึกษามาจากเวป นิดนึง และถามเพื่อนมากๆ จนได้เกิดปัญหา เลยมาถามพวกพี่ๆ ทั้งหลายอ่ะคับ
    ไปเจอ ท่าน พีคุง เรื่องการ ขั้นตอนการทำ CPU-Z Validation เลยมาถาม เรื่องต่างๆ มากมาย

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=393953

คือคอมที่ผมใช้อยู่อ่ะคับ ตอนแรก Bug speed อยู่ที่ 166.กว่าๆ(tempfullload ~40กว่าๆคับ) คับ ผมไปปรับ ได้ 185.กว่าๆ(tempfullload ~55 คับ<<ผมได้ใช้แก้วน้ำกับพัดลมดูดอากาศเป่าพัดลมCpu อีกทีนะคับ ตามรูปนะคับ) อีกล่ะคับ
    เคยลองมากกว่า 190 มันจะหา HDD ไม่เจอแล้วคับ แล้วตรง Core Vottage ที่ 1.680 ผมอยากทราบว่ามันจะ ต้องทำอย่างไรจึงจะได้ มากกว่านี้อ่ะคับ

power sub ผมแค่ 350 W เองคับ - -*
    Last edited by auja16; 26 Jul 2008, 14:35:07.

พัดลมตรง CPU แนวมากๆ ^^"
    พัดลมตั้งโต๊ะ จะไม่เย็นกว่าหรือ (เป่าจ่อๆ เย็นทั้งเคส)

Comment

สุดยอดครับ จขกท.

Comment

พลาดเมื่อกี้คับ เปลี่ยนแล้วนะคับ จากFSB เปง bugspeed ตอนนี้กำลังสับสนกับชีวิตอยู่คับ

Comment

เย็นดีใหมครับ

Comment

แก้วน้ำก็มีประโยชน์แต่กลัวมันจะละลายคา เครื่อง - -*

Comment

ป๋องเบียร์น่าจะเย็นกว่านะเนี่ยะ ....

Comment

Originally posted by dears View Post
                ป๋องเบียร์น่าจะเย็นกว่านะเนี่ยะ ....
                ขี้เมา

Comment

ประป๋องเบียร์ เลยรึคับ โหดมาก

Comment

ปหล่ม เคยใช้บิ๊กคัฟ มันดังเลยเลิก ยังกะตีตู้เซอร์ราว ให้พัดลม กร๊ากกก

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                      ปหล่ม เคยใช้บิ๊กคัฟ มันดังเลยเลิก ยังกะตีตู้เซอร์ราว ให้พัดลม กร๊ากกก
                      อ่านมามาตรงเซอลาวนี้ฮาเลย

Comment

Working...
                      X