Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหาเรื่อง 4850 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหาเรื่อง 4850 หน่อยครับ

พอดีว่าผมใช้ hd4850 ของ powercolor แล้วมีปัญหาเช่น เล่นแล้วเด้ง
    เล่น crysis ช่วงแรกๆไม่เป็น แต่พอถึงช่วงหลังๆของเกม(หมายถึงเล่นผ่านมาถึงภารกิจหลังๆแล้ว)
    เวลาเซฟตรง check point จะใช้เวลานานพอสมควร จนบางทีก็ค้างไปเลย not response
    บางทีก็ดับหรือเครื่อง restart ไปซะงั้น
    ตอนเล่น assasin creed บางทีสลับหน้าจอไปมา แล้วก็จอฟ้า
    ตอนเล่น call of duty 4 ก็เป็น สลับไปมา แล้วบางที จอฟ้า - -"
    ผมใช้ driver ver 8.7 ครับ ไม่ทราบว่าปัญหาพวกนี้เป็นที่การ์ดจอรึเปล่าครับ
    ถ้าใครรู้วิธีแก้ปัญหา รบกวนช่วยนะหน่อยนะครับ

ใช้ PSU อะไร
    อุปกรณ์ในเครื่องเยอะใหม มีอะไรมั้ง
    Update ไดร์เวอร์ ดู
    หรือว่า oc มากไป
    VGA ร้อนไปรึปาว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ใช้ PSU อะไร
      อุปกรณ์ในเครื่องเยอะใหม มีอะไรมั้ง
      Update ไดร์เวอร์ ดู
      หรือว่า oc มากไป
      VGA ร้อนไปรึปาว
      ท่าจะเป็นเยอะนะ อืม... เอาการ์ดมาให้ผมเช็คสักอาทิตย์ละกัน จะได้ดูว่าเกิดจากอะไร

อิอิ เนียนม๊ะ

Comment

ใช้ขตามข้างล่างนี่อะครับ ร้านเค้าแนะนำให้
        PSU: POWER TAGAN EASYCON SERIE TG 480-U38

การ์ดจอไม่ได้ clock เลยครับ ปรับแต่รอบพัดลมไป ปรับไว้ที่ 35-40 ครับ เวลาเด้งออกมาก็ดู ความร้อนแล้วประมาณมากสุด 80 ครับ

อุปกรณ์ก็ มีแค่
        hdd western 250 gb
        cpu amd athlon x2 4800+
        ram adata 2gb
        Last edited by saragi; 26 Jul 2008, 17:29:37.

Comment

ผมปรับรอบพัดลมที่ 50-60 ครับ

เวลาเล่นเกมส์ผมจะปรับรอบพัดลมให้มากขึ้นไปอีก

ยิ่งถ้าเล่นนานๆนี่ การ์ดยิ่งร้อนเลยคับ บางทีรอบพัดลมเยอะๆยังเอาไม่อยู่

การ์ดมันร้อนเกินนนน
          Last edited by rhythm158; 26 Jul 2008, 17:32:20.

Comment

Originally posted by rhythm158 View Post
            ผมปรับรอบพัดลมที่ 50-60 ครับ

เวลาเล่นเกมส์ผมจะปรับรอบพัดลมให้มากขึ้นไปอีก
            เดี๋ยวลองปรับดู ตอนแรกปรับแค่ 40 คิดว่าพอแล้ว

Comment

ผมใช้งานปรกติปรับ 40-50 รอบแต่เวลาเล่นกมส์ผมอัดไป 70-80 รอบอ่ะครับ ช่วยได้เยอะเลยไม่หนวกหูอย่างที่คิด

Comment

ออกพัดลมใหม่เลยครับ เย็นลงมากมาย อันนี้ดีสุดละครับ
                http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=
                ไฟเลี้ยงไม่ต้องเสียบที่ก้าดนะครับต่อจากตัวแปลง3หัวเลยครับ จาก80จะเหลือ40-50เลยครับ

Comment

ถ้าจะซื้อ 4850 ต้องซื้อพัดลมเพิ่มใช้ใหมครับบบบบ 6400 + 1000 ราคาก็ 7400บาท ซื้อมั้งดีกว่า คุคุ

Comment

Originally posted by Joke1oo View Post
                    ออกพัดลมใหม่เลยครับ เย็นลงมากมาย อันนี้ดีสุดละครับ
                    http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=
                    ไฟเลี้ยงไม่ต้องเสียบที่ก้าดนะครับต่อจากตัวแปลง3หัวเลยครับ จาก80จะเหลือ40-50เลยครับ
                    กะว่าจะซื้อเหมือนกันครับ แต่ยังไม่เคยลองใส่ พัดลมของการ์ดจอเลย
                    (เค้าเรียกซิงค์การ์ดจอรึเปล่าครับ) ใส่ยากไหมหว่า

Comment

ป่มก็เป็นคับ psu 500 watt 7200 ram 2 GB HD 1 ลูก พัดลมอีก 3 ตัว แต่เมื่อก่อนมันไม่เป็นอะคับเพิ่งมาเป็นช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา

Comment

ปัญหา อาจมาจากวินโดวก็ได้นะครับ
                        - -

Comment

Originally posted by Joke1oo View Post
                          แล้ว ตัว แปลง 3 หัว นี้คือส่วนไหนอ่ะครับ
                          ปล. ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

Working...
                          X