Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องความร้อนของ CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องความร้อนของ CPU

ผมใช้ Acer 5542 ความร้อนของ CPU ระหว่างเล่นเกมมันขึ้นไปตั้ง 80+
    ไม่ทราบว่าของท่านอื่น ความร้อนของ CPU เท่าไหร่กันบ้างเหรอคับ

แล้วปกติความร้อนมันควรอยู่ประมาณเท่าไหร่เหรอคับ

ของผม acer 5583 fullload 72-73 ร้อนโครต core2duo นะ ไม่มีการด์จอ

Comment

= _ = ร้อนน่ากลัว

Comment

่ง่า เกิดอาไรขึ้นหว่า

Comment

อะไรกัน ทุเรียน 2 ลูกของผม โหลดสุดยังไม่ถึง 80 เลย เป็นไปได้ไง

Comment

แล้วเราจะเช็คเจ้าความร้อนที่ว่าอย่างไรครับ
            ใช้อะไรไปวัดครับ (จักรยาน... ) ขำขำนะครับ
            ช่วยบอกหน่อยครับ เครื่องผมร้อนมากวางบนตักไม่ได้เลย (เด๋วหล่น 55)

Comment

เคื่องผม AMD ทุเรียน 1.6GB TL52
              full load ประมาณ 60 กว่าองศาเองนะ คุณว่าร้อนป่าว ???
              เล่นเกม BF2142 BF2 ครับ

แต่ VGA ปาเข้าไป 82 องศาแน่ะ ถ้า OverClock แตะๆ 90 องศาเลย ร้องเจงๆ ไอ้ 7600 go

Comment

ผมใช่ของ Samsung อยู่ก็ไม่ร้อยเท่าไหร่แต่ที่รู้มา Acer นะมีปัญหาเรื่องความร้อน

Comment

Working...
                X