สืบเนื่องมาจาก ไฟ Led ที่พัดลมมันเสีย ไม่ติด 1 จุด
จะซื้อใหม่เลยก็ ดูจะไม่คุ้ม เพราะแค่ไฟดับไปดวงเดียว

ก็เลยคิดมาได้ว่า ถ้า เปลี่ยนเองเป็นคงดีไ่ม่น้อย
ไอ้กระผมเอง ก็มีแค่ใจอยากจะทำ แต่ไม่ได้เรียน ช่าง มาเลย

จึงไหว้วาน สมาชิก แถวนี้ เผื่อว่าจะมีคน สอนให้ทำได้ แบบ step by step

ว่ามีวิธี จะเอา LED เดิม ตัวที่เสีย ออกมาอย่างไร และ จะเอาตัวใหม่ใส่ได้อย่างไร

พอจะทราบว่า ต้องใช้ บัดกรี และ ตะกั่ว อะไรเนี้ยแหละ แต่ จี้บัดกรี ไม่เป็น

เชื่อว่า เรื่องนี้ จะมีประโยชน์กับทุกๆ คน นะครับ เหลือแค่ผู้ที่ทำเป็นท่านไหน จะเสนอตัวสอน แค่นั้นแหละครับ