Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hyper 212 dual fan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hyper 212 dual fan

อยากจะทราบว่าถ้าเพิ่มพัดลมให้ Hyper 212 เป็น 2 ตัว

จะเย็นขึ้นกว่าแบบเดิม แค่ไหนครับ

ถ้าเพิ่มเป็น 2 ตัว จะเย็นเท่า Tuniq มั้ยครับ

Comment

เป่าไป ในทิศทางเดียวกัน แล้ว ข้างหลัง ต้องแรงกว่าข้างหน้า อะครับ เท่าที่รู้ๆ มา หากยังไม่ถูกต้องยังไง ก็ไห้คนข้างล่างแก้ ไห้แล้วกันครับ

Comment

ดูจากผลเทส ของเว็บต่างประเทศ dual fan เทียบได้กับ Tuniq เลย

Comment

ถ้าผมไม่เพิ่มพัดลมให้ Hyper 212 แต่เปลี่ยนพัดลมข้างหลังเคสที่ดูดออกให้แรงขึ้นอ่ะครับ
          ผลที่ได้จะเหมือนกันป่าวครับ เพราะเห็นตำแหน่งมันใกล้กันอ่ะครับ

Comment

Originally posted by samuri06 View Post
            ถ้าผมไม่เพิ่มพัดลมให้ Hyper 212 แต่เปลี่ยนพัดลมข้างหลังเคสที่ดูดออกให้แรงขึ้นอ่ะครับ
            ผลที่ได้จะเหมือนกันป่าวครับ เพราะเห็นตำแหน่งมันใกล้กันอ่ะครับ
            ไม่เหมือนครับ มันใกล้กันก็จริงแต่มันก็ยัง***งอยู่ดี
            ถ้าคุณจะเปลี่ยนให้แรงขึ้น คุณเอาตัวแรงขึ้นมาติดหลังซิงค์
            แล้วพัดลมเคสก็ปล่อยไว้อย่างนั้นแหละครับ

Comment

รับทราบครับ ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ
              ขอถามอีกนิสนะครับ
              ถ้าผมซื้อมาจะใส่ได้ป่าวก็ไม่รู้นี่สิครับ
              Case CM Elite 331
              MB Asrock NF6P-VSTA

Comment

Originally posted by samuri06 View Post
                รับทราบครับ ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ
                ขอถามอีกนิสนะครับ
                ถ้าผมซื้อมาจะใส่ได้ป่าวก็ไม่รู้นี่สิครับ
                Case CM Elite 331
                MB Asrock NF6P-VSTA
                อีลีท 331 กว้าง 203 มิลลิเมตร กว้างกว่า Centurion 5 เพราะฉะนั้นใส่ได้ครับ
                Asrock NF6P-VSTA เป็น AM2 เพาะฉะนั้นก็ใส่ได้เช่นกัน
                http://www.coolermaster.com/products...bcate=17&id=31

Comment

Working...
                X