Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus P5Q กับ Gigabyte EP45-DS3R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus P5Q กับ Gigabyte EP45-DS3R

รุ่นไหนน่าสนใจที่สุดคับ ต้องการใช้ raid กับ O.C. ดีๆหน่อย รายไหนน่าสนใจมากกว่ากันคับ

ถ้าแจงรายละเอียดได้จะดีมากคับ ช่วยวิจารณ์ บอร์ด2รุ่นนี้ทีคับ ขอบคุณคับ

ผมเชียร์ Gigabyte EP45-DS3R

มีหลายอย่าง ที่ P5Q ไม่มีครับ แค่มันไม่ค่อยสวย

แต่ P5Q สวย อิ๋บอ๋าย

Comment

อืมม ผมก็เชียร์ EP45 น่ะ แต่แอบชอบ P5Q อ่ะ ตัดสินใจไม่ถูกเลย

Comment

ส่วนตัวผมชอบ P5Q คับ
        ส่วนรายละเอียดลึกๆนั้นไม่ทราบนะครับ แหะๆ

Comment

P 5 Q - E อุ อุ

Comment

Originally posted by Boonchu_L View Post
            P 5 Q - E อุ อุ
            เหงด้วย

Comment

ep45 น่าจะลากได้ไกลกว่า รูปร่างคิกขุ แต่ P5Q มันสวยและดู ขรึมกว่า

Comment

ชักจะเอนเอียงไปep45เล็กๆ ใครเคยเจอปัญหาอะไรมั้ยคับกับEP45 ขอฟังเสียงคนใช้งานจริงหน่อยคับ

เพราะถ้าผมซื้อมาแล้ว มันจะต้องทำงานอย่างหนัก เปิด24ชมต่อวัน ตลอดเวลา1ปีจะปิด3-4ครั้งเท่านั้นคับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=245897

Comment

กิ้กกะไบท์นี่มันสถุนปานนั้นเลยหรอคับ ที่มันเน่าเป็นเฉพาะEP35รึป่าวคับ EP45ก็เน่าด้วยหรอคับ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                      กิ้กกะไบท์นี่มันสถุนปานนั้นเลยหรอคับ ที่มันเน่าเป็นเฉพาะEP35รึป่าวคับ EP45ก็เน่าด้วยหรอคับ
                      ผมเคยผิดหวังกับการ์ดจอ Gig มาครั้งนึงแล้ว แล้วมาลองใช้ Mainboard เค้าดูหวังว่าจะปรับปรุงดีขึ้นเหงโฆษณาโครมๆ ปรากฏว่าเปงอยางที่กล่าวมาเหละครับ เหอะๆ
                      แต่ถ้าไม่ oc เนี่ย DES ของ GIG เนี่ยกินไฟน้อยจิงๆ แต่ใครบ้างซื้อมาแล้วไม่ oc หละครับ เหอะๆ

ปล. DES ADVANCE ไม่เหงมันจะลดการกินไฟลงเลย สงสัยเป็นเฉพาะรุ่น P35

Comment

ลองหาๆดูยังไม่มีคนบ่น ถึงปัญหาของEP45 มีที่ใช้กับการ์ดรุ่นใหม่ๆแล้วมันไม่ติด แต่ก็มีไบออสแก้ออกมาแล้ว

นอกนั้นก็เห็นลากกันกระฉูด ยังไม่มีเสียงบ่นมาให้เห็นเลยคับ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                          ลองหาๆดูยังไม่มีคนบ่น ถึงปัญหาของEP45 มีที่ใช้กับการ์ดรุ่นใหม่ๆแล้วมันไม่ติด แต่ก็มีไบออสแก้ออกมาแล้ว

นอกนั้นก็เห็นลากกันกระฉูด ยังไม่มีเสียงบ่นมาให้เห็นเลยคับ

ติดครับทำไมจะไม่ติด แต่ ติดๆดับๆ แต่แก้ด้วย BIOS หละครับอัพเดทถึง F8 แล้ว
                          EP45 ไม่สวยแต่ออฟชชั่นได้ใจ อิอิ

Comment

Working...
                          X