Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ระหว่างบอร์ด 939กับ AM2 แบบไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ระหว่างบอร์ด 939กับ AM2 แบบไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ตอนนี้ระหว่างบอร์ด 939กับ AM2 แบบไหนน่าเล่นกว่ากันครับ คือผมไม่ทราบว่าทั้ง2ตัวมันดีหรือต่างกันยังไงครับ รู้แต่ว่า AM2 เพิ่งออกมา และช่วยจัดเมนบอร์ดและcpu ของทั้ง2 socket ในงบประมาณ 11000 ให้ทีครับ (เผื่อ oc ด้วยนิดหน่อย ) ขอบคุณครับ

ของใหม่ย่อมดีกว่าครับ

งบ 11000 จัดได้ แต่อย่าคาดหวังมากนะครับ = ='

ปล.
    เอาแค่ CPU กับ MB เหรอครับ ไม่เอาอย่างอื่นใช้่ไม๊ เพราะ 939 กับ AM2 ใช้แรมไม่เหมือนกัน

Comment

แรมไม่เหมือนกันยังไงเหรอครับ บัสต่างกัน หรือว่า ชนิดแรมคนละแบบ งั้นเพิ่มเป็น 15000 เอาแรมด้วยก็ได้ครับ

Comment

AM2 ใช้ DDR2

Comment

ผมใช้ 939 อยู่ เศร้ามากเลยครับ เพราะ ddr2 นี่แหละ รู้สึกเหมือนโดนทิ้ง 555+

Comment

Originally posted by cavymadness View Post
            ผมใช้ 939 อยู่ เศร้ามากเลยครับ เพราะ ddr2 นี่แหละ รู้สึกเหมือนโดนทิ้ง 555+
            อย่าเศร้าเลยครับ มันไม่ได้แรงไปกว่ากันมากมายหรอกครับ

Comment

ถ้าจะซื้อใหม่เล่นAM2ไปเลยดีกว่าคับ อนาคตไกลกว่า
              ปล.ผมก็ยังใช้939อยู่คับ ติดเรื่องแรมอย่างเดียวคับ มันม่ายไปไหนแล้ว -*-

Comment

Originally posted by cavymadness View Post
                ไม่ต้องเศร้าเลยครับ มันไม่ต่างกับ939เท่าไหร่ครับ ใช่ว่าจะclockอะไรได้มากมาย

Comment

AM2 น่าเล่นกว่าครับ

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
                    ไม่ต้องเศร้าเลยครับ มันไม่ต่างกับ939เท่าไหร่ครับ ใช่ว่าจะclockอะไรได้มากมาย
                    ผมใช้3200+มาปีกว่าๆ ตอนซื้อกะว่าสองสามปีให้หลังจะได้เปลี่ยนมาใช้cpuใหม่ๆกับบอร์ดเก่าได้ยาวๆ

ที่ไหนได้ใช้มาแปบเดียว940ออกมาแล้ว และ cpu ใหม่ๆ939 ก็ไม่มี นี่แหละความเศร้าแต่ก็ทำใจยอมรับแล้วครับ^^'

Comment

ตอนผมซื้อตัว 939 3200+ ผมเห็นข่าวของAM2ล่ะคับ แต่ผมก็ยังซื้อมันมาใช้ เพราะลองดูๆแล้วมันไม่ต่างกันซักเท่าไหร่ ผมก็เลยไม่ค่อยคิดมากเท่าไหร่ ใช้ไปเรื่อยๆ ชิวๆ

Comment

Working...
                      X