Announcement

Collapse
No announcement yet.

Maximus II + Q9550 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Maximus II + Q9550 ครับ

Rep 1 สำหรับการทดลองเพื่อขอคำแนะนำจากโปรๆนะครับ
    Rep 2 ขอสำรองสำหรับผลที่สมบูรณ์แล้วนะครับ

System
    CPU Q9550 + U 120 X + SS FM123
    MB Maximus II Formula
    Ram Ballistix 2X1GB PC2 6400 16FD5
    VGA HD4870 + HR-03 GT
    HD 500ABYS + WinXP SP3
    PSU TG580 U-38

งานนี้ Major test คือ Q9550 นะครับ อยากรู้ว่า Bus 500 และ 4.00G บนลมจะพอได้มั้ย
    ส่วน Minor test คือ PSU ครับ เพราะได้ยินเสี่ยงบ่นจากเพื่อนๆหลายคนว่าเจ้า U-38 เมื่อจ่ายไฟหนักๆแล้วชอบตาย อีกทั้งมีอาการไฟดรอบด้วย

ไปชมกันเลยครับ

รูปแรก : ผมลอง OC ไปที่ 4.00G จับหารในเครื่องคิดเลขได้บัสมา 471 ก็กดเลย ด้วยไฟ auto ทั้งหมดยกเว้น Vcore กับ Vdimm ก็ได้ 4 G มาแบบไม่ยากครับปรับครั้งที่สองก็ติดเลย จากครั้งแรกที่ 450X8.5

รูปสอง : ลองเทส Bus 500 ครับว่าพอได้มั้ยก็ตามรูปเลยไปไม่ยากแต่ถ้าจะให้ ผ่าน 32MX4 บนลมงานช้างแน่ครับ

รูปสาม : ลอง 32MX1 ที่ 4G ครับกว่าจะผ่านต้องเพิ่มไฟเยอะเลย

รูปสี่ : ลองซัดที่ 4.2 พอไปได้ แต่แน่นอนครับไม่รู้ว่าจะเทสอะไรผ่านบ้าง ไว้วันหลังค่อยมาต่อ

สำหรับผลเทส 3D ขอเวลาอีกซักสองวันนะครับ จะมาอัพเดตใน rep 2

และเหมือนเดิมครับหลังจากดูแล้ว ถ้าท่านมีคำแนะนำผมจะยินดีมาก

จอง

Comment

แรงแท้ กดไปง่ายงั้นเลยเหรอท่าน

Comment

ไหนบอกเล่น Q6600 ไงลุง ขี้โม้จริงๆ

ลุงคับ เอาบัส 600 คับ อยากเห็นๆ 32Mx4+Orthos Priority9 ด้วยเพื่อความมันส์ กร๊ากกก

ขอให้แต๊ป
        Last edited by MXdeFunk; 27 Jul 2008, 03:33:05.

Comment

แรง

Comment

*-*

Comment

เมนบอด หน้าเอา มาลองอัด QX6700 ผมจัง ดูดิ ลมจะได้เท่าไร

Comment

มาแอบแรงอยู่ตรงนี้เอง

Comment

งานนี้เหลือกินครับ Maximus II Formula แม่มแรงจริงๆ ไม่ต้องสืบเลย Q9550 @4.2 GHz ... เผลอๆ 8.5 * 500 ไม่ยากเย็นเลย แถมไม่ต้องไปเล่นน้ำให้เปลืองงบเปล่าๆ เพราะ U120Ex เอา 45nm อยู่สบายๆ เอาเงินไป up ระบบอื่นคุ้มกว่าครับ

สงสัยถึงเวลาที่ต้องจากกันแล้วมั้ง Maximus I Formula

ปล. ทำไมหน้าแสดงผล CPUz มันแปลกๆ อ้ะครับ เช่น Intel Logo กับ DDR3

sigpic

Comment

แรงดีเหลือหลาย

เล็งอยู่เหมือนกัน Max II

Comment

Originally posted by Joke1oo View Post
                      แรงแท้ กดไปง่ายงั้นเลยเหรอท่าน
                      ครับ ไฟ auto ก็ไปสบายๆเลย

Originally posted by MXdeFunk View Post
                      ไหนบอกเล่น Q6600 ไงลุง ขี้โม้จริงๆ

ลุงคับ เอาบัส 600 คับ อยากเห็นๆ 32Mx4+Orthos Priority9 ด้วยเพื่อความมันส์ กร๊ากกก

ขอให้แต๊ป
                      กรรมกลายเป็นขี้โม้อีก

32MX4 Orthos Priority 9 จะเอาให้ตายเลยเรอะ

Originally posted by unix View Post
                      แรง
                      ครับท่านเอ

Originally posted by shogun265 View Post
                      *-*

Originally posted by panuza View Post
                      เมนบอด หน้าเอา มาลองอัด QX6700 ผมจัง ดูดิ ลมจะได้เท่าไร
                      ท่านก้ลอง Striker II Ex ไปอัดซิจ๊ะ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      มาแอบแรงอยู่ตรงนี้เอง

Originally posted by mercadix View Post
                      งานนี้เหลือกินครับ Maximus II Formula แม่มแรงจริงๆ ไม่ต้องสืบเลย Q9550 @4.2 GHz ... เผลอๆ 8.5 * 500 ไม่ยากเย็นเลย แถมไม่ต้องไปเล่นน้ำให้เปลืองงบเปล่าๆ เพราะ U120Ex เอา 45nm อยู่สบายๆ เอาเงินไป up ระบบอื่นคุ้มกว่าครับ

สงสัยถึงเวลาที่ต้องจากกันแล้วมั้ง Maximus I Formula

ปล. ทำไมหน้าแสดงผล CPUz มันแปลกๆ อ้ะครับ เช่น Intel Logo กับ DDR3
                      เห็นว่าตรงที่ bug จะเป็นกันแทบทุกคนเลยครับคุณเบิร์ด

ส่วน Max II ผมว่ามันเล่นง่ายดีอย่างที่บอกอะคับ

Originally posted by bowornku View Post
                      แรงดีเหลือหลาย

เล็งอยู่เหมือนกัน Max II
                      จัดเลยครับท่าน

Comment

เอาอีกๆ

Comment

เผื่อมั้ง ....

Comment

Originally posted by shogun265 View Post
                            เอาอีกๆ
                            ใจเย็นสิเพ่

Originally posted by dears View Post
                            เผื่อมั้ง ....
                            เผื่อไร

Comment

แฮงหลาย

Comment

Working...
                              X