Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดผมรองรับ am2 รึปล่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดผมรองรับ am2 รึปล่าว

ผมใช้บอร์ด 939SLI32e-SATA2 กับ Athlon socket 939 เค้าบอกว่ามันสามารถรองรับ am2 ได้ ผมอยากรู้ว่า ในเมื่อมันรองรับ am2 แล้ว มันจะ รองรับ ddr2 ด้วยรึปล่าว
    ขอบคุณมากครับ
    Last edited by benzmore; 3 Jan 2007, 14:40:25.

คิดว่าไม่นะ

Comment

M/B ยี่ห้อไรอะครับ

เพราะ M/B ที่เปง 939 ทุกรุ่นที่รู้มันไม่มีซีรีสที่เปงแบบอับเกดนะครับ(เอ๊ะ!!หรือว่าจะเปงแบบอับเกด)

ป.ล.ผมว่าคงโดนเค้าหลอกครับ
      ป.ล.2รอท่านอื่น

Comment

ไม่เคยเห็นนะว่า939ยี่ห้อไหนจาอัพsocketเป็นAM2 ถ้าเป็นAM2 มานก็ต้องบอกว่าAM2 ส่วนใช้แรมDDR2ได้มั้ย ดูที่คู่มือได้เลย specมานเป็นยังไง จริงๆแล้วดูที่คู่มือที่ให้มากะบอร์ดก็รู้หมดทุกอย่างแล้วครับ

Comment

Asrock 939SLI32e-SATA2 ผมดูในเว็บผู้ผลิต ถ้าอับไบออส มันจะสามารถรองรับได้อ่าคับ
          ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน งง

Comment

ใช้ชุดอัพเกรดได้ครับ

แต่ดูจากราคาและความคุ้มค่าแล้วรวมถึงประสิทธิภาพแล้ว

ซื้อบอร์ดใหม่ดีๆใช้ดีกว่าครับ

http://www.asrock.com/product/AM2CPU%20Board.htm

Comment

หนับหนุนอีกเสียง ใช้ของเดิมไปแหละดีและ เปลืองตังปล่าวๆ

Comment

Working...
              X