Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเรื่อง ram คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเรื่อง ram คับ

พอดีผมมี แรม 1024*2 กับ 512 อิกตัว dual chanel

ผมควรจะใส่ทั้งสามตัว หรือใส่แค่ 1024*2 คับ

ขอบคุณคับ

ใส่ 3 เลย

Comment

ถ้าใส่ 3 ตัว ไม่แน่ใจว่ะจะ Dual รึป่าวนะครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะได้นะ

Comment

Originally posted by up_pad56 View Post
        ถ้าใส่ 3 ตัว ไม่แน่ใจว่ะจะ Dual รึป่าวนะครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะได้นะ
        3 ตัวมานม่าย dual คับ จากCPU Z

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          ใส่ 3 เลย
          แตป

Comment

2GB ก้ไช้ไม่หมดแล้ว เน้น Dual Chanal ดีกว่าครับ 1024*2

อีก 512 เอาไปไห้เพื่อนซะ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
              2GB ก้ไช้ไม่หมดแล้ว เน้น Dual Chanal ดีกว่าครับ 1024*2

อีก 512 เอาไปไห้เพื่อนซะ
              ตามที่ผมเข้าใจคือ ใส่ 1024*2 พอแล้วเนื่องจากเราใช้ไม่เกิน 2g เมื่อทำงาน dual ได้ความเร็วเพิ่มขึ้นอิก
              ทำให้ไม่จำเป็นต้องใส่ 512 อิกตัวช่ายมั้ยคับ ผมเข้าใจถูกมั้ยคับ หรือเข้าใจผิด ใส่ 3 ตัวดีกว่า

Comment

เยอะๆ ได้เปรียบ

Comment

Originally posted by bbbbb View Post
                  ตามที่ผมเข้าใจคือ ใส่ 1024*2 พอแล้วเนื่องจากเราใช้ไม่เกิน 2g เมื่อทำงาน dual ได้ความเร็วเพิ่มขึ้นอิก
                  ทำให้ไม่จำเป็นต้องใส่ 512 อิกตัวช่ายมั้ยคับ ผมเข้าใจถูกมั้ยคับ หรือเข้าใจผิด ใส่ 3 ตัวดีกว่า

ถูกแล้วครับ นอกจากจะไช้งานที่มันกินแรมเกิน 2GB ก้ไส่เพิ่ม 512 ครับ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                    ถูกแล้วครับ นอกจากจะไช้งานที่มันกินแรมเกิน 2GB ก้ไส่เพิ่ม 512 ครับ
                    ขอบคุณมากนะคับ

ขอบคุณทุกท่านด้วยคับ

Comment

Working...
                    X