Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA + ซิ้ง ความร้อนลดลงมากรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA + ซิ้ง ความร้อนลดลงมากรึป่าวครับ

VGA กับ ซิ้ง ความร้อนลดลงมากรึป่าวครับ ผมใช้ 8800GTS ความร้อนทีประมาณ 68-70 ไม่ได้เล่นเก็มส์ เวลาเล่นเก็มส์ประมาณ 80 หน่อย ถ้าผมเปลี่ยนมาใช้ ซิ้ง ความร้อนจะลดลงมากแค่ไหนครับ

HR-03 เย็นแน่นอนครับ

Comment

4850 ซิงค์เดิมๆ อยู่ที่ประมาณ 80 up ห้องผมร้อนครับ ไม่มีเเอร์

เปลี่ยนเป็น hr-03rev.a + fan 9 cm เหลือประมาณ 40-50 ครับ

Comment

ช่วยได้เยอะเลยนะ แต่ต้องเลือกให้ดี

Comment

ลองทำแบบก่อนเสียตังค์ครับ ผมลองแล้วลดลงมากว่า10องศา แต่พัดลมจะมีเสียงหึ่มๆหน่อยลองพิจารณาเอาละกันครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...BA%C3%E9%CD%B9
          Last edited by LeeLaRak; 27 Jul 2008, 13:00:34.

Comment

อุณหภูมิลดลงเกือบ2เท่าตัวเลยครับ

Comment

Working...
            X