Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer 3680 รีสตาร์ทแล้ว ไม่มีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer 3680 รีสตาร์ทแล้ว ไม่มีเสียง

Acer 3680 ของผม มันเป็นอะไรครับ
    อาการ
    ผมต้องบอกก่อนเลยว่า ผมต่อลำโพงออกมาโดยใช้แจ็คเสียบที่ช่องเสียบหูฟังของโน้ตบุค
    เวลาเปิดเครื่อง(ตอนเครื่องเย็น)มันก็มีเสียงออกลำโพงปกติ ใช้ไปสัก 5 นาทีเท่านั้นเเหละครับ
    พอรีสตาร์ทเครื่อง เสียงกลับหายไป พอดึงแจ็คออกจาก ช่องหูฟังของโนตบุค ก็มีเสียง ปกติ แต่พอเสียบไปใหม่ กลับ ไม่มีเสียง มันเป็น มานานแล้วครับ
    มันเป็นอะไรหรือครับ ...

เป็น ตั้งแต่ ยังไม่หมดประกัน แต่ตอนนั้น ส่งศูนย์ACER เค้าก็บอกว่าเปลี่ยน บอร์ดให้ใหม่เลย อาการนี้ก็หายไปหลายเดือน
    แต่ตอนนี้หมดประแล้ว มันเป็นอีกแล้วครับ
    Last edited by fileman; 27 Jul 2008, 14:51:56.

ดัน ให้ ผู้รู้ เห็น ครับ

Comment

รูเสียบเสียหรือหลวม มั้งครับ

Comment

เป็นไปไม่ได้อ่ะครับ ถ้าหลวมขยับ มันต้อง ติด แต่นี่ เงียบ 555

Comment

หัวอกเดียวกันน้องเอ๋ย พูดแล้วของขึ้นอย่าให้เจอไอ้ เออ+เชอร์ มันเป็นที่ฮาดแวร์ของมันครับ แก้มันไม่หายครับผมไม่รู้ว่ามีทางแก้หรือเปล่า รอท่านผู้เชียวชาณมาให้คำตอบครับ ลองลงvistafดูของผมลงลงvista หายครับ แต่ไปๆมาๆไม่ได้เลยชักตัว มันมีบางตัวไม่ได้มาตฐานหลุดQCมา(รุ่นนี้เยอะมาก) รุ่นต่ำๆห่วยแตกมากๆ(แต่ก่อนทุกวันนี้ไม่รู้)เลิกคบกับมันถาวร (คบกับมันแล้วทั้งเออทั้งเชอร์ มันคงเป็นเฉราะผมคนเดียว)
          ขอโทษแฟนของacerด้วยนะครับของดีๆเขาก็มีเยอะ

Comment

Working...
          X