เวลาจะไปซื้อ PC แบบประกอบเอง เอาไปให้ร้านไหนประกอบให้หรือครับ มีค่าใช้จ่ายยังไง
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: เวลาจะไปซื้อ PC แบบประกอบเอง เอาไปให้ร้านไหนประกอบให้หรือครับ มีค่าใช้จ่ายยังไง

OverclockZone Member lookkaew_lechery's Avatar

Default เวลาจะไปซื้อ PC แบบประกอบเอง เอาไปให้ร้านไหนประกอบให้หรือครับ มีค่าใช้จ่ายยังไง

เวลาจะไปซื้อคอมแบบประกอบเอง จะต้องมี process ยังไงครับ
    แล้วราคาของต่างๆ, ภาษี เค้าคิดยังไงครับ เวลาจ้างเขาประกอบ เขาจะซื้อของให้หรือให้เราหิ้วไปเองครับ ค่าประกอบอีก แล้วการรับประกันอีก

แบบไม่เคยเดินพันทิพย์อะครับ เวลาซื้อคอมก็ซื้อแบบที่เป็น brand สำเร็จรูปมาเลยครับ

OverclockZone Member โอชิน....ใจบาป's Avatar
    ในป่า....ละเมาะที่เดิม

เรื่อง spec ก็ลองหาดูตามกระทู้ที่เค้าจัดไว้ ครับ

ส่วนมากร้านประกอบเค้ามักจะให้ซื้อของที่ร้านเค้าทั้งหมดแล้วจะประกอบให้ครับ

การรับประกัน ก็จะประกันตาม ดีเลอร์แหละ ว่ายี่ห้อนี้ เจ้าไหนนำเข้ามาขาย ลองดูวอย ดีๆ

หรือไม่ก็หาคนเป็นไปด้วยครับ

OverclockZone Member oomiN's Avatar

หาคนเป็นไปด้วยครับ ดีสุด

Bookmarks

Bookmarks