Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ Geforce 9300 GS สามารถเล่นเกมรถแข่ง Race Driver: GRID ได้ป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ Geforce 9300 GS สามารถเล่นเกมรถแข่ง Race Driver: GRID ได้ป่าวคับ

การ์ดจอ Geforce 9300 GS ของ Notebook รุ่น F8SG-4P047 สามารถเล่นเกมรถแข่ง Race Driver: GRID ได้ป่าวคับ ถ้าเล่นได้ ปรับได้เท่าไหร่คับ Low Normal High ใครเคยลองแล้วหรือกูรูท่านใด ช่วยตอบด้วยนะคับ

ถามเพิ่มอีกหน่อยคับ ระหว่างการ์ดจอ Geforce 9300 GS กับ Radeon HD2400 ตัวไหนรองรับเกมได้มากกว่ากันคับ

หมายเหตุ : สเปกของ F8SG-4P047 คร่าวๆ

CPU : Intel Core 2 Duo T5550 (1.83..
    VGA : nVidia GeForce 9300M GS
    RAM : 2 GB DDR2
    HDD : 160 G 5400 RPM

ผมใช้ s41-lm63

อ่ะ ปรับ 800x600 ลื่นหัวแทบแตกก

แต่เกมส์นี้เล่นยากเวอร์

Comment

Originally posted by yok38_ns View Post
      ผมใช้ s41-lm63

อ่ะ ปรับ 800x600 ลื่นหัวแทบแตกก

แต่เกมส์นี้เล่นยากเวอร์
      ที่บอกว่าเล่นยาก นี่คือการบังคับรถยากใช่ป่ะคับ แล้วซื้อ S41-lm63 มานานยังคับ ที่เปลี่ยนใจจากรุ่นนี้เพราะ ไม่ค่อยมีเวลาไปเครมไดร์ค DVD กับ หน้าจออ่ะคับ เห็นเป็นกันเยอะ

Comment

http://www.systemrequirementslab.com/referrer/srtest

Comment

น่าจะได้นะครับ

ของผม ASUS F8SG GF9300M G เล่น GRID ปรับ 800x600 high เกือบทุกอย่างยกเว้นเงากะต้นไม้, AA level 6 ลื่นมากครับ ^^
          ถึง 9300M GS จะแรงน้อยกว่า 9300M G แต่ผมว่าเล่นได้นะ แต่อาจเล่นได้ที่ความละเอียดระดับ medium

Comment

Originally posted by dew911 View Post
            การ์ดจอ Geforce 9300 GS ของ Notebook รุ่น F8SG-4P047 สามารถเล่นเกมรถแข่ง Race Driver: GRID ได้ป่าวคับ ถ้าเล่นได้ ปรับได้เท่าไหร่คับ Low Normal High ใครเคยลองแล้วหรือกูรูท่านใด ช่วยตอบด้วยนะคับ

ถามเพิ่มอีกหน่อยคับ ระหว่างการ์ดจอ Geforce 9300 GS กับ Radeon HD2400 ตัวไหนรองรับเกมได้มากกว่ากันคับ

หมายเหตุ : สเปกของ F8SG-4P047 คร่าวๆ

CPU : Intel Core 2 Duo T5550 (1.83..
            VGA : nVidia GeForce 9300M GS
            RAM : 2 GB DDR2
            HDD : 160 G 5400 RPM
            ของ จขกท คงเป็น 9300M G มากกว่านะ

Comment

Originally posted by dew911 View Post
              ที่บอกว่าเล่นยาก นี่คือการบังคับรถยากใช่ป่ะคับ แล้วซื้อ S41-lm63 มานานยังคับ ที่เปลี่ยนใจจากรุ่นนี้เพราะ ไม่ค่อยมีเวลาไปเครมไดร์ค DVD กับ หน้าจออ่ะคับ เห็นเป็นกันเยอะ
              ดีวีดล็อตใหม่ไม่มีปัญหาแล้วคับ ส่วนจอเป็นเดตมีโอกาสเป็นทุกยี่ห้อคับ 8600แรงกว่า9300เยอะนะคับ และกาดจอเปลี่ยนไม่ได้ไงคิดดูดีๆ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                ดีวีดล็อตใหม่ไม่มีปัญหาแล้วคับ ส่วนจอเป็นเดตมีโอกาสเป็นทุกยี่ห้อคับ 8600แรงกว่า9300เยอะนะคับ และกาดจอเปลี่ยนไม่ได้ไงคิดดูดีๆ
                S41 มีดีที่การ์ดจอแรง ส่วน F8SG ก็ได้ประกันถึง 2 ปี แต่การ์ดจอไม่แรง งานนี้เลือกลำบากจิงๆ

ตัดสินใจไม่ถูกเลย เหอๆ

Comment

ถ้าที่บ้านใช้ LCD TV แล้วตัดสินใจเลือก S41 HDMI ท่านจะได้ความมันส์แบบในรูปครับ ในรูป G1SN ความละเอียด 1440*900 medium คับ ลื่นดีมากครับ
                  Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:46:23.

Comment

แจ่ม

Comment

S41 มีดีที่การ์ดจอแรง ส่วน F8SG ก็ได้ประกันถึง 2 ปี แต่การ์ดจอไม่แรง งานนี้เลือกลำบากจิงๆ

ถ้าเน้นเล่นเกมส์ก็เอา s41 เถอะครับ ราคานี้ benq ชนะขาด (แต่สิ่งเดียวที่ benq ชนะ asus ก็คือ
                      การ์ดจอครับ อย่างเดียวเพียวๆ.. ถ้าไม่รวมเรื่องการ์ดจอ asusเหนือกว่าอยู่แล้วในหลายๆด้านครับ)

Comment

s41คอนนี้มีโปรประกัน2ปีและคับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                          ถ้าที่บ้านใช้ LCD TV แล้วตัดสินใจเลือก S41 HDMI ท่านจะได้ความมันส์แบบในรูปครับ ในรูป G1SN ความละเอียด 1440*900 medium คับ ลื่นดีมากครับ
                          ทีวีสวยจังคับซื้อมาเท่าไรหรอคับเสี่ย^^

Comment

เท่า G1SN เลยครับ ซื้อนานแหละตอนนี้คงถูกลง ตัวนี้พลาสม่างับ ^^

Comment

แรม2g สบายๆครับ

ปรับลงมาเป็น 800*600 ตัดเหลือ 2AA แล้วกด shift ตั้ง low ให้หมดยกเว้นตัวรถ แค่นี้ก็งามปานกลาง+ลื่นกระเจิงแล้วครับ

F8SG เหมือนกัน แถมเป็นแค่ T2390 เองแหละ ลื่นปรี๊ด -..-

แ่ต่เติมอีกครึ่งหมื่นกว่าๆ มี f8sn sv ให้เลือกนะเออ ที่เหยียบๆ4หมื่นนู่น

ใช้ acer แต่เชียร์ asus 555+

ปล.ผมรู้สึกไปเองหรือเปล่าว่าฉากหลังในเกม high กับ low มองดูไม่ต่างกันมากแต่กินสเปคต่างกันเยอะเลย หรือผมคิดไปเอง?
                              Last edited by xexalskyline; 22 Aug 2008, 02:00:39.

Comment

Working...
                              X