overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: อืมๆ ต้อนนี้ window มีปัญหาอาจจะลงใหม่เอาไรดี vista หรือ xp

OverclockZone Member CK's Avatar

Cool อืมๆ ต้อนนี้ window มีปัญหาอาจจะลงใหม่เอาไรดี vista หรือ xp

ตอนนี้ใช่วิสต้า sp1 อะคับ ช่วงนี้มันมีปัญหาว่าชอบเอ่อปิดโปรแกรมเองบ่อยมาก เลยว่าจะลงใหม่แต่คิดไปคิดมากไม่รู้จากกลับไปใช้ xp ดีเปล่า ส่วนตัวผมใช่เล่นเกมส์ เน็ต ดูหนัง ฟังเพลงเป็นหลัก คิดว่างัยกันมั่งอะคับ เครื่องที่ใช้อยู่เป็น E7200 + 4850 + ram 2 GB ว่าแต่เล่นเกมส์วิสต้ากะ xp ภาพต่างกันเยอะไม เคยเห็นคนเอามาเทียบกันแต่จำไม่ได้แล้วเหอะๆ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ถ้าเน้นเล่นเกมส์ผมเชียร์ xp sp2 นะ ยิ่งตัวเพียวๆเลยยิ่งดี เพราะตั้งแต่ใช้มาลงเกมส์ไม่เคยมีปัญหาเลย

OverclockZone Member darkwiess's Avatar

ถ้ามาเล่นเกมผมว่า vista 32bit sp 1 ถ้าแรม 4 gb ใช้วิสต้า 64 bit sp 1 จะดีกว่าครับ เพราะการ์ดจอของ ATI

รุ่น 38XX กับ 48XX จะซัพพอร์ด DX 10.1 ครับ

OverclockZone Member CK's Avatar

อืมๆ สงสัยอีกอย่างเวลาลงวิสต้าถ้าเราจะ format ก่อนลงเหมือน xp จะทำงัยอะคับ เห็นมันต้องลงผ่าน window ตลอดเลย ต้องมาล้างของเก่าออกที่หลัง T T อยากformat HD สะด้วยเรย

OverclockZone Member darkwiess's Avatar

อ่า เวลาลงวิสต้า พอบูทขึ้นมาแล้ว ก่อนที่จะเลือกไดร์ฟที่จะลงวินโดวให้คลิก option ตรงด้านล่างครับ

แล้วมันก็จะมีให้ฟอแมต

OverclockZone Member

DX10 ภาพสวยกว่า DX9 เยอะนะ

ต้องดูว่าเกมรองรับ รึเปล่า

แต่บางเกมก็จะลงใน vista ไม่ได้

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ลงมันทั้งคู่เลยครับ

แบ่ง Partition 2 อัน ลง XP ก่อนแล้วค่อยลง Vista

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

vista ไปก็ได้คับ ไร้ปัญหา

OverclockZone Member zianjokerzaa's Avatar

vista ja ^^ x64 เด้อ

OverclockZone Member

ลงสอง OS อีกเสียง แต่ HDD ต้องพอนะ

OverclockZone Member Beta_501's Avatar

2 OS ก็ดีครับ ถ้าเล่น Audition ต้องลงกับ XP เพราะมันไม่ Support Vista ง่า

OverclockZone Member qbert's Avatar

เมื่อก่อนก็เคยลองลง2os รู้สึกว่าไม่ค่อยworkเท่าไหร่นะคับ น่ารำคาญมั่กๆ ลงโปรแกรมก็ต้องลง2รอบ เดี๋ยวเกมส์นี้เล่นกับvista อีกเกมส์เล่นกับxp เสียเวลารีสตาร์ทเครื่อง โอ่ย...ประสาทเสีย หลังๆใช้แต่xpเลยลบvistaทิ้ง(เปลืองฮาร์ดดิสเปล่าๆ)

OverclockZone Member arito's Avatar

มองดู hdd และการใช้งานของเราดีกว่าคับ เกมส์ด้วย เราเล่นเกมส์อะไร เก่าไหม มีเกมส์ไหนที่เล่นแล้ว รองรับ vista ไหม

ตอนนี้ผมเอนใจให้ vista แล้วคับ หลังจาก anti มานาน ได้ลองแล้วจะรู้ว่ามันดีจิงๆ แม้บางอย่างจะจุกจิกบ้าง แต่ถ้าชินแล้วจะสบาย

vista บูตเร็วสาดดด แถม ลง vista ใช้ 20นาทีก็เสร็จ ถ้า xp นะ เกือบ ชม.

OverclockZone Member =cR@Zy='s Avatar

เปิดใจลอง Vista SP1 ดูครับ ลงเสร็จแล้ว อัปเดทก่อนเลย แล้วค่อยรักษาอาการไอ

ตอนนี้ก็ vista sp1 อยุ่คับ เล่น crysis cod4 grid wic

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

วิสต้า การ์ดจอแรง เล่นเกมเก่า ยังมีสะดุด

เมื่อก่อน ผมใช้วิสต้า ไม่อยากกลับไปใช้ xp เลยครับ

แต่ว่าเด๋วนี้มีเล่นเกม เล่นกะวิสต้า มันเซ็งจิตอย่างแรง

Bookmarks

Bookmarks