Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลา ปิดเครื่อง มันขึ้นจอฟ้า แล้ว ค้าง .....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลา ปิดเครื่อง มันขึ้นจอฟ้า แล้ว ค้าง .....

เวลา เปิด เครื่อง ทำงาน ดูเวป เล่นเกม ก็ ปรกติดีทุกอย่างไม่มีอาการ ไรทั้งสินครับ

แต่พอเวลา ปิดเครื่อง มันจะขึ้นจอฟ้า เเล้วตามด้วยข้อความ ภาษา อังกฤษ

Stop : C0000214a {Fata system error] the windows logon process

system process terminated unexpretedly with a status of 0xc0000005 [0x

00000000 0x00000000] the system

has been shot down.

พอจะทราบไมครับว่ามันเป็นเพราะอะไร ก่อนหน้านี้ผมไม่ได้ทำไรเลย ออกจากเกม และจะปิดเครื่อง

ก็จอฟ้าเลย เพิ่งจะเป็น ตากี้นี้เอง -*-

สเป็ค amd 3000+ A8n-sli deluex ram 1G 78000gtx hdd120G Enermax350

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by BalLEvolution13; 27 Sep 2006, 00:38:41.

ช่วยผมหน่อยนะครับ T_T

Comment

fatal error ข้อผิดพลาดร้ายแรงหมายถึง ปัญหาที่เกิดขึ้นซึ่งจะทำให้โปรแกรมหรือเครื่อง คอมพิวเตอร์หยุดทำงานโดยสิ้นเชิง ถ้าเป็นเครื่องแมคอินทอช จะเห็นเป็นลูกระเบิด
      ต้นเหตุ คือ ไม่แน่ใจ Ram รึป่าว.....การแก้ไข คือ ไม่รู้เหมือนกัน ...ฮะคับ ลองลง Win ใหม่ดูคับ

Comment

ถูกคราบ...ลงวินโดว์ใหม่นะคราบ...
        Last edited by p_rotae; 27 Sep 2006, 11:30:54.

Comment

เป็นทุกครั้งรึปล่าว

Comment

1.คือ ตอนนี้ ผมลอง ลบ โปรแกรม ต่างที่โหลดมาแล้ว ลองปิดเครื่อง หายครับ แต่ พอ ลองอีกที

กลับมามีจอฟ้า เหมือน เดิม

2.ตอนนี้ผมถอดแรม มาทำความสะอาด แล้วรอง เปิด/ปิด มา 4 รอบ แต่ยังไม่เจอ จอฟ้า และไม่อยาก

เจอด้วย

3.ถ้ามี จอฟ้าขึ้นมาอีก มี วิธีเดียวคือ ลงวินโด ไหม่ หรอครับ

ปล. ผมลองใช้ cpuz เช็คดู แรมมันก็ปรกติ อะครับ 512*2
            Last edited by BalLEvolution13; 27 Sep 2006, 17:23:47.

Comment

Working...
            X