overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: โดดไม่ผ่านซักที dmc4

OverclockZone Member ajclubtop's Avatar
    ปิ่นเกล้า ฝั่งธน ท่าพระ

Default โดดไม่ผ่านซักที dmc4

ผ่านแล้วครับ
    Last edited by ajclubtop; 28 Jul 2008 at 21:22:06.

OverclockZone Member teecenter's Avatar

อดทนครับรอจังหวะให้มันดีๆแล้วต้องมีสกิวโดดสองครั้งนะครับถึงจะผ่านอันสุดท้ายให้มันดึงเฉียงขึ้นบนครับแล้วกระโดดสองจังหวะครับสู้ๆ

OverclockZone Member shoompon's Avatar

ติดได้ไงหว่าผมเล่นไม่มีกระโดด 2 ชั้นยังผ่านได้เลยครับ ลองกะจังหวะดีๆครับเอาให้ชัวร์ก็ซื้อโดดสองชั้นมากันเหนี่ยวด้วยครับ

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

ด่าน 3 ที่ข้างบนเป็นหนาม ยังยากกว่านี้เลยคับ
    แล้ว ซีเครด มิดชั่น ที่ต้องโดดสปิง ดึ๋งๆ จะผ่านไหมคับเนี้ย d(^__^")b
    รูป รูป

OverclockZone Member Khow's Avatar

ปล.ตอนเล่นครั้งแรก ผมก็มาถึงด่านนี้ด้วยเลือดแค่นั้นนั่นแหละไม่มีตังซื้อ blue orb

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

สังเกตเสียงอ่ะครับเวลาโด มี ติ๊ง มานี่กดต่อเลย โอกาสพลาด 0 % ครับ นั่งวิจัยเองเลย
    อาศัยการโดชิ่งมุมนิดหน่อยบางทีนะครับ
    แต่ผมเพิ่ม สแนชเชอร์ เต็มด้วยนะ(LV3) ไม่รู้มีผลระยะจับหรือป่าว
    ตอนนี้ใส่ โดด 2 ทีมาด้วย อิอิ

OverclockZone Member วิหคเหินหาว's Avatar

เล่นตอนแรกๆ เกือบทุบคอมเลยนะ แต่ว่าอดทนเล่นไปมันดันผ่านเอาตอนไม่จริงจังกับมันอ่ะ(ยังงงอยู่ผ่านได้ไง) แต่ผมว่าด่าน 3 ตรงมีหนามข้างบนยากกว่านะ เอาเป็นว่าตามท่าน TheBoat นั่นแหล่ะครับ

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

ติดกานจังเลยตรงนี้ มันยากยังไงเนี่ย เหอๆ

OverclockZone Member hamoy's Avatar
    วิภาวดีรังสิต 5 - Mega บางนา

ก่อนที่จะกระโดด มันมีแท่นให้อัฟสกิล

อัฟท่าที่มันพุ่งไปข้างหน้า กลางอากาศอ่ะครับ

ถ้าไม่มีแต้มก็กด รีสกิลอื่นออกก่อน เอามาอัฟครับ

ดึง ปิ้ว... ปิ้ว... ปิ้ว... แล้วกระโดดสองชั้น แล้วก็พุ่งปริ้วๆๆ ผ่าน อิอิ

Edit : เวลาสวย / จขกท. ใช้โปรหรือป่าว 555+ เงินเยอะจัง
    Last edited by hamoy; 28 Jul 2008 at 11:13:43.

OverclockZone Member issabella's Avatar
    ร้านลาบหน้าปากซอย

ตามนั้นครับ ต้องรอจังหวะดี (ส่วนตัวไม่เคยเล่น DMC ภาคก่อนมาเลย ก็เลยอัพสกินไม่เป็น)

โดด กันนิ้วเกร็งหมดครับ เป็นชั่วโมง พอโดดผ่านปุ๊บ กลับมาโดดอีกที่ก็ง่ายแล้วครับ ..... แต่เกมส์นีี้สุดยอดจริงๆครับ ภาคก่อนนี้เป็นไงบ้างไม่รู้ครับ ภาพ+CG มัน อลังการเหมือน อยู่หนังเรื่องหนึ่งเลย ตัวละครผู้หญิงนะ แหม๋ อะ บะ จะ ละ ก๊ะ ^^

OverclockZone Member taart's Avatar

Quote Originally Posted by TheBoat View Post
    ด่าน 3 ที่ข้างบนเป็นหนาม ยังยากกว่านี้เลยคับ
    แล้ว ซีเครด มิดชั่น ที่ต้องโดดสปิง ดึ๋งๆ จะผ่านไหมคับเนี้ย d(^__^")b
    http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1217175070

ใช้โปรโกงตังยังจะมาคุยอีก -*-

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

ตอนเล่นเอง นานมากกว่าจะผ่าน
    รอบสองโกงเอา ซื้อ สกิลเต็มสูบ ผ่านทีเดียวเรย

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

Quote Originally Posted by taart View Post
    http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1217175070

อะไรของคุณคับเนี้ย มึน มาจากไหน
    แล้วมันเกี่ยวอะไรกับผมไม่ทราบ d(-__-")b

รูปภาพที่คุณอ้างอิงนั้นของคุณajclubtop ไม่ใช่ของผมซักหน่อย

ไอ้ 9 ข้อความที่โพสนั้น คงจะสมัครมาเพื่อแขวะชาวบ้านเขาทั้ง 9 ข้อความเลยใช่ไหมเนี้ย
    Last edited by TheBoat; 28 Jul 2008 at 16:59:43.

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

Quote Originally Posted by taart View Post

โปรโกงตังได้ แต่โกงฝีมือ ไหวพริบ เทคนิค ไม่ได้หรอกคับ

OverclockZone Member nournears's Avatar
    Saraburi,ThaiLand

555 ยังไม่ได้เล่นเลย

OverclockZone Member boy2san's Avatar

อดทนหน่อยคับ แนะนำหา ซื้อกระโดด 2 ชั้นมาใช้คับ (ผมซื้อมันมาตั้งแต่แรกๆเลย)

ร้สึกว่าภาคนี้จะยากมาก เกี่ยวกับการใช้เทคนิคต่างๆนะ ยิ่ง secret mission เนี้ยยากสุดๆ เล่น block 5 ครั้งยังไม่ได้เลย
    แล้วก็ secret mission ที่ให้ยิงไกล ยากจนต้องโกงวิ่งเร็ว - -

OverclockZone Member HeroRyo's Avatar

เชื่อไหมผมเล่นคีบอด - -*

OverclockZone Member parsoongmoo's Avatar

ตรงนี้ไม่เหนยากเลยคับผมว่าตรง ใบพัดยากกว่า100เท่า

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by boy2san View Post
    อดทนหน่อยคับ แนะนำหา ซื้อกระโดด 2 ชั้นมาใช้คับ (ผมซื้อมันมาตั้งแต่แรกๆเลย)

ร้สึกว่าภาคนี้จะยากมาก เกี่ยวกับการใช้เทคนิคต่างๆนะ ยิ่ง secret mission เนี้ยยากสุดๆ เล่น block 5 ครั้งยังไม่ได้เลย
    แล้วก็ secret mission ที่ให้ยิงไกล ยากจนต้องโกงวิ่งเร็ว - -
    royal block บทจะได้นี่5ทีซ้อนครับพยายามฆ่าศัตรูให้เหลือแค่ตัวเดียวครับจะง่ายขึ้น

OverclockZone Member sawimat's Avatar

ผมยังไม่ได้ทำซักอันเลย รอเคลียร์ทุก Mode ก่อน อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks