overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ถามคนที่เคยใช้ case CM690 กับTHERMALTAKE ARMOR+ MX หน่อยครับ

OverclockZone Member gorilaze's Avatar

Default ถามคนที่เคยใช้ case CM690 กับTHERMALTAKE ARMOR+ MX หน่อยครับ

คือกำลังตัดสินใจ เลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ครับ

CM690 กับ THERMALTAKE ARMOR+ MX สีดำนะครับ ซึ่งราคาต่างกันนิดหน่อย คืออยากจะถามหน่อยครับ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ใครเคยใช้ทั้งสองตัวนี้เปงยังงัยบ้าง เย็นดีหรือปล่าวครับ เพราะเคสเก่าผมแน่นมากจัดสายยังไงก็ร้อน เลยจะเปลี่ยนเคสซะเลย

เท่าที่ผมอ่าน Review มาทั้งสองตัว มันก็ดีทั้งคู่แหละครับ cm690 ผมชอบที่ ซ่อนสายข้างหลังได้ Armor+ mx ผมชอบ desire ครับแต่ไม่ชอบฝาข้าง -*- ใครเคยใช้ตัวไหนก็มาบอกกล่าวกันหน่อยก็ดีครับ

เพราะคาดว่า ต้นเดือนหน้าจะสอยหนึ่งในสองตัวนี้ เลยอยากได้ความคิดเห็น ของพี่ๆ น้องๆ หน่อยครับ

นี่ตัว cm690 ครับ http://www.jedicool.com/product.php?id=960

ส่วนนี่ของ armor+ mx ครับ http://www.jedicool.com/product.php?id=1065

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

เคยใช้แต่ CM690 มีข้อสังเกตครับ สายไฟ12vจ่ายซีพียูของPSUผมมีปัญหาสายยาวไม่พอครับ เลื้อยไปข้างหลังไม่ได้ ต้องเอาเลื้อยพาดบนบอร์ดครับ ถ้าท่านใช้ลองเช็คระยะดูนะครับ เพราะCM690 บังคับPSUวางข้างล่าง

ภาพนี้ผมใช้คอนเนคเตอร์แปลง4pinเป็น8pinเสียบนะครับ หรือถ้าท่านชำนาญจัดสายอาจจะจัดได้ดีกว่าผม

Last edited by K8; 27 Jul 2008 at 22:33:22.

OverclockZone Member gorilaze's Avatar

ขอบคุูณท่าน k8 มากครับที่มาบอกเรื่องสาย

OverclockZone Member Skywalker-'s Avatar
    ▂ ▃ ▅ ▆ ▇ Thailand : Signal Strength

ซื้อ 2 ตัว เลย

OverclockZone Member n@ty's Avatar

ใช้ cm690 กับหินกลิ้ง 500w ยาวพอครับ

เอาไปเก็บสายไว้ข้างหลังหมดเลยของผม

Quote Originally Posted by Skywalker- View Post
    ซื้อ 2 ตัว เลย
    เอาตังมาดิ

Quote Originally Posted by n@ty View Post
    ใช้ cm690 กับหินกลิ้ง 500w ยาวพอครับ

เอาไปเก็บสายไว้ข้างหลังหมดเลยของผม
    ผมชอบตรงเก็บสายได้นี่แหละ

OverclockZone Member blinds555's Avatar

ดันๆๆๆ

รอผู้รู้เหมือนกันครับ

แต่ตอนนี้ผมเล็งเจ้า CM 690 อยู่ด้วยสิ

Super Moderator tor_Za's Avatar

อยากด้วยด้วยคน

เบื่อ Lian Li PC-7 ที่ซื้อมาตั้งแต่สมัยตัวละเกือบหมื่น มันคับแคบไปหมด

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

ผมว่า Armow + ดีกว่า
    1.กว้างกว่า
    2.ระบายอากาศดีกว่า
    3.สวยกว่าเยอะ ดูดีมีฐานะ (ข้อนี้สำคัญมาก)

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

แต่ถ้าให้ดีเก็บเงินอีกหน่อย เอาตัวนี้ดีสุด แจ่ม ซื้อทีเดียวใช้ได้ยาว
    Armor+ แบบ Aluminium
    รูป รูป

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by K8 View Post
    เคยใช้แต่ CM690 มีข้อสังเกตครับ สายไฟ12vจ่ายซีพียูของPSUผมมีปัญหาสายยาวไม่พอครับ เลื้อยไปข้างหลังไม่ได้ ต้องเอาเลื้อยพาดบนบอร์ดครับ ถ้าท่านใช้ลองเช็คระยะดูนะครับ เพราะCM690 บังคับPSUวางข้างล่าง

ภาพนี้ผมใช้คอนเนคเตอร์แปลง4pinเป็น8pinเสียบนะครับ หรือถ้าท่านชำนาญจัดสายอาจจะจัดได้ดีกว่าผม

ขอรบกวนถามคุณ K8
    สายแปลง 4 พิน เป็น 8 พิน หาซื้อที่ใด-ร้านใดและราคาเท่าใดครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

Quote Originally Posted by sompolli View Post
    ขอรบกวนถามคุณ K8
    สายแปลง 4 พิน เป็น 8 พิน หาซื้อที่ใด-ร้านใดและราคาเท่าใดครับ
    ขอบคุณครับ
    ผมก็ต้องขออภัยจริงๆครับ ไม่ทราบจริงๆว่ามีขายแยกหรือเปล่า เพราะผมได้มาพร้อมPSU Enermax460W ที่ซื้อมาครับ มันมีมาให้แล้วเลยไม่ได้ลำบากไปหาที่ไหนเพิ่มเติม แต่คิดว่าพันธุ์ทิพย์น่าจะมีครับ ต้องลองถามพวก TK หรือ Jedi ดูนะครับ

ดันหน่อย ดูท่าจะไม่ค่อยมีคนใช้แฮะ

OverclockZone Member terry12's Avatar

ใจเดียวกันเลยครับ

กำลังตัดสินใจเลือกระหว่าง 2 ตัวนี้อยู่เลย
    เอียงไปทาง armor ตัว เทา อลู

OverclockZone Member hurahara's Avatar

ผมใช้Armor+ MX อยู่คับแต่ไม่มีกล้องถ่ายเดียวถ้าถ่ายได้จะเอามาให้ดูนะคับ เคสสวยและกว่ามากคับสำหรับ
    medium tower
    Last edited by hurahara; 31 Jul 2008 at 22:55:21.

แล้วไม่ทราบว่าตัว full alu มันเย็นเยอะกว่า ตัวสีดำมากมั้ยครับ

OverclockZone Member pana4132's Avatar

ผมใช้ CM690 อยู่คับ ติดพัดลม 12 ซม. ไป 9 ตัว อ่ะคับ
    ติดพัดลมได้เยอะดี..ชอบๆๆ.อ่ะ..
    Tagan 600 w คับ.สายเกือบมะถึง..อิอิ..

OverclockZone Member vorakit1's Avatar
    นวนคร ลำลูกา ไฮเทค

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    อยากด้วยด้วยคน

เบื่อ Lian Li PC-7 ที่ซื้อมาตั้งแต่สมัยตัวละเกือบหมื่น มันคับแคบไปหมด
    มันคับแคบหรือ อุปกรณ์ท่านมันโตขึ้น

OverclockZone Member biologypanda's Avatar
    OvErClocKzONe & MUT

อ้าว BZ600 เกือบมะถึงหรอเนี่ย

OverclockZone Member

นอกเรื่องหน่อย

เชียร์ 590^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks