overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: HD4850 จะซื้อตอนนี้ หรือควรจะรออีกหน่อยดีครับ ?

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

Default HD4850 จะซื้อตอนนี้ หรือควรจะรออีกหน่อยดีครับ ?

คือว่าถ้าควรจะซื้อตอนนี้ สิ้นเดือนนี้ผมคงจะซื้อเลยอ่ะครับ แต่เห็นว่า แต่ผมก็อยากได้ ตัวที่มันเปลี่ยน sink มาให้แล้ว เพราะว่าไม่อยากเสียค่า sink อีกรอบสอง

และได้ยินจากรุ่นพี่ผมบอกว่า SHAPPHIRE มันจะออกรุ่นแบบ เปลี่ยน sink ใหม่มาให้นี่ อีกนานไหมครับกว่าตัวนี้จะออก

หรือมีรุ่นอื่นแนะนำก็บอกกันได้นะครับ

แต่ส่วนตัวอยากได้พลังสีมากเลย แต่ทำไมมันยังไม่ออก sink ชามข้าวหมา แบบ 3850 ซักที T^T รอจะไม่ไหวแล้วนะ

เพราะว่ายิ่งนาน ก็กลัว เจ้า xfx8600gt ของผม ราคามันจะร่วงไปมากกว่านี้น่ะครับ

OverclockZone Member sphasuta's Avatar

ของ ASUS ก็เปลี่ยนซิงค์นะ แต่เป็นรุ่นแรม 1 GB อะนะ หรือไม่ก็ต้องรออะ

แต่เดิมๆนี่ ต้องปรับรอบพัดลมเอา

OverclockZone Member TippleH's Avatar

ปรับรอบพัดลมก็เย็นลงแล้วครับ $$ การรอคอยเป็นอะไรที่ทรมานนะครับท่าน $$

OverclockZone Member Drift's Avatar

ลุยไปเลย

OverclockZone Member

นึกว่า 4850X2 จะมาแฮะๆ

OverclockZone Member kiros's Avatar

Quote Originally Posted by TippleH View Post
    ปรับรอบพัดลมก็เย็นลงแล้วครับ $$ การรอคอยเป็นอะไรที่ทรมานนะครับท่าน $$
    ถูกครับ

อาจจะได้ซื้อ มือ 1 พร้อม Sink พวก DuOrb หรือ VF-1000 อ่ะครับ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ถ้าของต่างประเทศพวก non-ref card จะวางขายสิ้นเดือนนี้แหละครับ

ถ้าเป็นในไทยนี่ก็ไม่ทราบครับ

ในไทยคงเย็น Hardware House เป็นหลัก เพราะถ้าที่นั่นเข้า ร้านอื่นๆก็จะมาตาม

ผมว่าไม่ต่างครับ non-ref card จะแพงกว่า ref-card ราคาปัจจุบันนิดหน่อย

เทียบเท่าแล้วมันขายแพงเพราะเปลี่ยนซิงค์ให้ (ราคาพอๆกะเราเปลี่ยนเอง)

ข้อแตกต่าง
    > ราคา
    > ref-card จะ seal dvi port มาให้ แต่ non-ref card ไม่มี
    > non-ref card เวลาโมไฟ ไปได้ไกลกว่า ref-card
    (อันนี้ข้อมูลจากต่างประเทศ แต่ไม่มีการยืนยันข้อมูล แต่ส่วนมากก็น่าจะเป็นแบบนั้น ดูอย่างพวก 3870 Toxic, Ultimate ก็ไปได้ไกลกว่า ref-card)
    > non-ref card ไม่รู้เวลาจำหน่ายในไทย

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

ผมก็กำลังตัดสินใจ มีคนถามพอดี อิอิ ซื้อเกมส์มาดองเป็นเดือนแล้ว แล้วเมื่อไหร่พวก PCB จะมาเนี่ยครับ

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

อย่าไปรอ รอแล้วนอนไม่หลับ

เดินเข้าไปร้าน แล้วซื้อออกมา

กลับบ้านมาใส่ เปิดเล่นเกม

สบายใจ .....

OverclockZone Member noom4477's Avatar

ซื้อก่อนแรงก่อนครับ

tanapon000's Avatar

ซื้อไปเลยตอนนี้ ยิ่งรอ ยิ่งปวดใจ ปรับรอบพัดลม อย่างเดียวก็เย็นแล้ว

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ถูกต้องครับ ยิ่งรอยิ่งปวดใจ

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

แต่ผมปวดหัวอ่ะคิดมาก ^^

OverclockZone Member คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต's Avatar
    ม.ศิลปกร (สนามจันทร) // KMUTNB // อนุสาวรีย์ // พันทิพ // อ้อมใหญ่ // ปิ่นเกล้า

Quote Originally Posted by rhythm158 View Post
    อย่าไปรอ รอแล้วนอนไม่หลับ

เดินเข้าไปร้าน แล้วซื้อออกมา

กลับบ้านมาใส่ เปิดเล่นเกม

สบายใจ .....
    อยากซื้อเรวๆเหมือนกาน แต่ไม่มีเงิน

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

ซื้อ Ref Card ก็คิดซะว่าเป็นของที่ได้มาตรฐานแน่นอนครับผม ไม่ต้องกลัวยี่ห้อด้วย เลือกแค่ลายไม่ต้องคิดมาก

สอยมาแหล่ว...จาก GoalComp ครับ PowerColor HD4850 ราคา 6,490.- ถูกกว่าชาวบ้าน 100 นึง

แล้วก็ สอย RAIDMAX 530SS จาก Busitek มา 1,450 ครับ วันนี้ ><

กลับมาลงปุ๊บ เ้ข้า CCC 8.7 ดู อุณภูมิ ปั๊บ...... 80c ครับพี่น้อง.....ยังไม่ได้ทำอะไรเล้ยยยย

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ซื้อเร็วก็ได้เร็วครับ

4850 ผม อยู่เฉยๆ 75c ปรับรอบพัดลม เหลือ 55c เอง สบายๆ

OverclockZone Member Farid1412's Avatar

Quote Originally Posted by kiros View Post
    สอยมาแหล่ว...จาก GoalComp ครับ PowerColor HD4850 ราคา 6,490.- ถูกกว่าชาวบ้าน 100 นึง

แล้วก็ สอย RAIDMAX 530SS จาก Busitek มา 1,450 ครับ วันนี้ ><

กลับมาลงปุ๊บ เ้ข้า CCC 8.7 ดู อุณภูมิ ปั๊บ...... 80c ครับพี่น้อง.....ยังไม่ได้ทำอะไรเล้ยยยย
    อย่างเร็วเลยนะน้อง ว่าแต่จอขายไปแล้วเหรอ..

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

เห็น psu แต่ละคน
    RAIDMAX 530SS มั่ง
    Gview titanium 500w มั่ง

แสดงว่า เออนาเม็ก 370วัตต์ ของผมก็มีลุ้นซิคับ

ถ้าไฟไม่พอ นี่มันจะมีอาการ ยังไงอะคับ

OverclockZone Member สับสน's Avatar

Quote Originally Posted by kiros View Post

อ้าวยังราคานี้อยู่เหรอครับ เมื่อวันเสาร์ผมว่าจะไปซื้อเหมือนกันดูป้ายราคาเขียนไว้ที่ 7000กว่าบาทแทบทุกร้าน GoalComp ก็ติดไว้ 72xxบาท แต่ผมไม่ได้เข้าไปถามเขานะครับ เลยไม่ได้ซื้อเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks