Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่น recovery มันใช้ยังไงครับ แนะนำที (Vista)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่น recovery มันใช้ยังไงครับ แนะนำที (Vista)

ขออนุญาติถามโง่ๆ หน่อยนะครับ ทำไม่เป็นจิงๆ
    เคยแต่ฟอร์แมท ลงวินโดวส์
    เนื่องจากวันก่อนโน้ตบุ๊คผมติดไวรัส
    ก็นั่งงมหาโปรแกรมเอาออกจนได้
    แต่ตอนนี้กลับเปิดคอนโทรลพาเนลไม่ได้
    ปิดตัวเองตลอด เปลี่ยน ip เล่นเน็ทหอไม่ได้อีก
    เลยจะลงวินโดวส์ใหม่เลย

พอลองใส่แผ่นเองระหว่างที่เปิดเครื่องอยู่ก็ไม่รู้ว่าต้องเปิดไฟล์ไหนยังไง
    รีสตาร์ทดูก็มีให้เช็คเม็มโมรี่อะไรซักอย่างทำจนเสร็จก็เข้าวินโดวส์ปกติ
    ไม่รู้ต้องทำอย่างไรต่อ
    รบกวนทุกท่านสอนทีนะครับ

*ทำrecovery แล้ว ไฟล์ในไดรฟ์ อื่นๆ ไม่หายใช่มั้ยครับ
    **โน็ตบุ๊คผมใช้ วิสต้าโฮมพรีเมี่ยม ครับ

ขอบคุณครับ

วิธีการกู้จากแผ่น Recovery ง่ายครับ ยัดแผ่นที่ 1 เข้าไปแล้วบู๊ตเข้าแผ่นเลยครับ มันจะเข้า Wizard ให้เรา ต่อจากนั้นก็ง่ายแล้ว

ป.ล. ทำ Recovery ข้อมูลใน Drive C: จะหายหมดเหมือนเพิ่งออกมาจากโรงงานเลยนะครับ สำรองไว้ก่อนด้วยนะ

Comment

รีคัฟเวอร์ทีรับรองหายเกลี่ยงไดร เก่า

Comment

สรุปคือ ต้องตั้งให้บูทจากซีดี ตอนเปิดเครื่อง แค่นั้นใช่มั้ยครับ
        แล้วก็กดไปเรื่อยๆ เหมือนติดตั้งโปรแกรม
        แล้วลงไดรเวอร์ใหม่ก็ใช้งานได้ เข้าใจถูกต้องมั้ยครับ

ตกลงไดรฟ์อื่นๆ นอกจากไดรฟ์ C มันจะหายไปด้วยมั้ยอ่ะคับ
        เพราะตอนนี้ฮาร์ดดิสเอ็กเทอนอลก็เต็มแล้วด้วย แบ็คอัพไม่พอเลย

Comment

ถ้ามี2แผ่นละครับทำไง DVD2แผ่น

Comment

พอจบแผ่นที่ 1 แล้วมันจะถามหาแผ่นที่ 2 ต่อก็ให้ใส่ไปได้เลยครับ

Comment

ทำได้ละครับขอบคุณมากๆ มั่วเองเสี่ยงน่าดู

แต่เน็ทยังใช้บ่ได้ เปลี่ยน ip แล้วก็ยังไม่ติด เซ็ง

Comment

Working...
              X