overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ขอบคุณ TK Com คับ..

OverclockZone Member POPgtr's Avatar

Default ขอบคุณ TK Com คับ..

....ไม่มีอะไรคับ ..
    ..ผมได้มาแล้วคับดั่งใจหมาย เมื่อวันอาทิตย์นี้เอง..ต้องขอขอบคุณพี่ผู้ชาย (น่าจะเป็นเฮียเจ้าของร้านมั้งคับ) ที่ให้คำแนะนำที่ดี จนสเป็คเครื่องเข้าที่..และช่าง น่าจะชื่อพี่หน่องมั้งคับ ผู้ชายหนุ่มๆผมยาวผูกผม..พี่เค้าเก็บสายได้สวยและประกอบออกมา ไม่ผิดหวังคับ..แกแอบกระซิบผมว่า อย่าพยายามมาประกอบวันเสาร์อาทิตย์ เพราะคนจะเยอะ และโดนบีบเวลา ทำให้บางครั้งอาจจะไม่สวยเท่าที่ควร แต่ของผม ผมไม่เร่งแกเลย สายเลยออกมาสวยคับ จัดเคสสวย ไว้มีโอกาศจะถ่ายมาให้ชมนะคับ..

สำหรับ Spec..หากใครๆที่กำลังมองหา ถือเป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคับ..
    CPU : E8400
    MB : P5Q-E
    Ram : A Data 4Gb/800+ Vitesta
    HDD : WD Caviar RE WD3200ABYS 320GB
    VGA : Gigabyte Geforce 9600 GT(ซิงค์ Zalman)
    PSU : ThermalTake TR 470W
    Case : Lian Li PC-G7 Black
    DVD : DVD-RW LG

ราคาทั้งหมดเกือบๆ 30,000 คับ (Warranty เป็น Synnex เกือบทุกชิ้นคับ) สำหรับใครที่ทำงานด้าน Mutimedia เช่นผม ถือว่าเป็นอีกหนึ่งทางเลือกคับ ถึงจะไม่ใช่ Qxxx แต่ก็ลองเมื่อวาน ตั้งแต่ 18.00-05.50 น. กี่ชั่วโมงนับดูนะคับ ห้องผมมีแต่พัดลมด้วย ทั้งใช้งาน Render ลองดูทั้งภาพ และเสียง , Format HDD และ ทำ Defragment ตอนเช้ามืดอีก..เมื่อทั้งหมดเสร็จแล้ว ก็ลองเปิดรันโปนเจ็ค 5.1 ch (เกือบ 80 Track) Nuendo ด้านงาน Digital Sound เทสดูอีกครั้ง ไม่มีปัญหาเลยคับ...
    สำหรับอุณหภูมิ CPU อยู่ 40-55 C คับ ไม่เกินนี่เลย การ์ดจอประมาณ 40-55 C เช่นกัน หายห่วงคับ...
    สำหรับ LCD หากใครมองๆๆหาอยู่ ผมเองเลือกเป็น HP W2207 ต่อเป็น HDMI เลย คุณภาพของภาพออกมาดีมากทีเดียวคับ จาก VGA ออกมาเป็น DVIแปลงHDMI ลองทดสอบโดยตัดงาน HD บน Edius แล้ว ถือว่าภาพออกมาดีพอสมควรเลยคับ หลอกตาเรื่องสีและแสงจากกล้อง HD ที่ถ่ายมาไม่มากคับ..
    สุดท้าย..ขอบคุณสำหรับ TK และทุกข้อมูลบน Overclockzone อีกครั้ง..ขอบคุณครับ..

OverclockZone Member matoom's Avatar
    ทุกที่ที่มีอ้อย

ถ้าไม่รู้เรื่องอะไรเลยเดินเข้า TK จบครับ ทั้งแต่ต้นน้ำถึงปลายน้ำเลย

ยินดีด้วยครับ

OverclockZone Member Relaxza's Avatar

ยินดีด้วยครับ ^ ^

OverclockZone Member theboms's Avatar

บริการดี โฆษณาให้ฟรี
    เจ๋งมากครับ

OverclockZone Member POPgtr's Avatar

..ขอบคุณทุกความเห็นคับ..ขออนุญาติดันนิดหนึ่งนะคับ หลายๆท่านที่กำลังคิดจะประกอบบ้าง จะได้เอาไว้พิจารณาคับ..

OverclockZone Member adisak08's Avatar

ดีใจด้วยครับ
    ถ้าร้านดีๆอย่างนี้มีเยอะๆก็ดีนะครับ
    เพราะส่วนใหญ่มักจะเอาของที่ขายไม่ออกมาให้ลูกค้า
    ซึ่งผมก็เป็นหนึ่งในเหยื่อของร้านเหล่านี้
    ถ้าผมไปซื้อใหม่ก็กะว่าจะเข้าtk ร้านแรกเลยเหอๆ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ร้านนี้หายห่วงคับ ช่างอัธยาศัยดีมากคับ

OverclockZone Member Drift's Avatar

--

OverclockZone Member ntsystem's Avatar
    นครนายก+ M.U.T+M.A.T+ Ch3

8 - 8 - 2008 นี้เจอกัน ^^

จาไปลุย TK ฮ่าๆ

OverclockZone Member

Default ช่วยตอบด้วยครับ

POPgtr ....ไม่มีอะไรคับ ..
    ..ผมได้มาแล้วคับดั่งใจหมาย เมื่อวันอาทิตย์นี้เอง..ต้องขอขอบคุณพี่ผู้ชาย (น่าจะเป็นเฮียเจ้าของร้านมั้งคับ) ที่ให้คำแนะนำที่ดี จนสเป็คเครื่องเข้าที่..และช่าง น่าจะชื่อพี่หน่องมั้งคับ ผู้ชายหนุ่มๆผมยาวผูกผม..พี่เค้าเก็บสายได้สวยและประกอบออกมา ไม่ผิดหวังคับ..แกแอบกระซิบผมว่า อย่าพยายามมาประกอบวันเสาร์อาทิตย์ เพราะคนจะเยอะ และโดนบีบเวลา ทำให้บางครั้งอาจจะไม่สวยเท่าที่ควร แต่ของผม ผมไม่เร่งแกเลย สายเลยออกมาสวยคับ จัดเคสสวย ไว้มีโอกาศจะถ่ายมาให้ชมนะคับ..

สำหรับ Spec..หากใครๆที่กำลังมองหา ถือเป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคับ..
    CPU : E8400
    MB : P5Q-E
    Ram : A Data 4Gb/800+ Vitesta
    HDD : WD Caviar RE WD3200ABYS 320GB
    VGA : Gigabyte Geforce 9600 GT(ซิงค์ Zalman)
    PSU : ThermalTake TR 470W
    Case : Lian Li PC-G7 Black
    DVD : DVD-RW LG

ราคาทั้งหมดเกือบๆ 30,000 คับ (Warranty เป็น Synnex เกือบทุกชิ้นคับ) สำหรับใครที่ทำงานด้าน Mutimedia เช่นผม ถือว่าเป็นอีกหนึ่งทางเลือกคับ ถึงจะไม่ใช่ Qxxx แต่ก็ลองเมื่อวาน ตั้งแต่ 18.00-05.50 น. กี่ชั่วโมงนับดูนะคับ ห้องผมมีแต่พัดลมด้วย ทั้งใช้งาน Render ลองดูทั้งภาพ และเสียง , Format HDD และ ทำ Defragment ตอนเช้ามืดอีก..เมื่อทั้งหมดเสร็จแล้ว ก็ลองเปิดรันโปนเจ็ค 5.1 ch (เกือบ 80 Track) Nuendo ด้านงาน Digital Sound เทสดูอีกครั้ง ไม่มีปัญหาเลยคับ...
    สำหรับอุณหภูมิ CPU อยู่ 40-55 C คับ ไม่เกินนี่เลย การ์ดจอประมาณ 40-55 C เช่นกัน หายห่วงคับ...
    สำหรับ LCD หากใครมองๆๆหาอยู่ ผมเองเลือกเป็น HP W2207 ต่อเป็น HDMI เลย คุณภาพของภาพออกมาดีมากทีเดียวคับ จาก VGA ออกมาเป็น DVIแปลงHDMI ลองทดสอบโดยตัดงาน HD บน Edius แล้ว ถือว่าภาพออกมาดีพอสมควรเลยคับ หลอกตาเรื่องสีและแสงจากกล้อง HD ที่ถ่ายมาไม่มากคับ..
    สุดท้าย..ขอบคุณสำหรับ TK และทุกข้อมูลบน Overclockzone อีกครั้ง..ขอบคุณครับ..
    ขออนุญาตถามจขกท.หน่อยครับพอผมสนใจสเป็คนี้พอดีเลยครับ
    ถ้าผมเปลี่ยน case tower atx ธรรมดา
    และเปลื่ยน vga card เป็น ati 4850(ซิงค์ Zalman) จะเป็นยังไงมันจะเข้ากันไหมครับ
    แล้วสเป็คนี้ของราคาเท่าไหร่ ช่วยตอบด้วยนะครับอยากรู้จริงๆ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

Quote Originally Posted by Artshadow
    ขออนุญาตถามจขกท.หน่อยครับพอผมสนใจสเป็คนี้พอดีเลยครับ
    ถ้าผมเปลี่ยน case tower atx ธรรมดา
    และเปลื่ยน vga card เป็น ati 4850(ซิงค์ Zalman) จะเป็นยังไงมันจะเข้ากันไหมครับ
    แล้วสเป็คนี้ของราคาเท่าไหร่ ช่วยตอบด้วยนะครับอยากรู้จริงๆ
    ราคาพอๆกันแหละคับ

แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ หมายถึงทั้งชุดอ่ะครับ
    Last edited by Artshadow; 29 Jul 2008 at 17:21:51.

..ครับผม..ของผมตามสเป็คข้างต้น ทั้งชุดไม่รวมจอประมาณ 30,000 อะคับ จิงๆๆคือ 29,xxx แต่จำเลขกลมๆๆไม่ได้จิงๆๆคับ เด๋วไปเอาใบเสร็จมาดูอีกทีอะคับ สำหรับใครที่จะใช้การ์ดเครดิตรูด เค้าจะชาร์จอีก 2% นะคับ...
    ..อีกอย่างเกือบลืมคับ สำหรับเคส Lian Li ที่ผมบอกไป พัดลม 12 cm.ตัวหลังมันจะไม่มีมาให้นะคับ ผมซื้อใส่อีกตัวต่างหากเพื่อดูดออก ที่ร้าน TK อะแระคับ อีก 280 บาท ตรงนี้แล้วแต่จะเลือกเลยคับ สำหรับอื่นๆใช้ซิงค์เดิมหมดเลยคับ เรื่องความร้อนสบายใจหายห่วงได้เลยคับ 3 วันที่ผ่านมา เทสกันสะบั้นหั่นแหลก เครื่องสำหรับใช้งานจริงๆๆ...

สำหรับคุณ Artshadow...
    ..เปลี่ยน Case ธรรมดาก็ได้คับ แต่อาจจะมีน้ำหนักสักหน่อยคับ อีกอย่างเคสที่ผมเลือก ขนาดจะใหญ่กว่าปกติ Medium อะคับ ดังนั้นมันช่วยเรื่องการเก็บสายไฟ การระบายความร้อน และความสวยของอุปกรณ์ภายในได้พอสมควรคับ ดังนั้นหากคุณ Artshadow จะซื้อเคสธรรมดาเพื่อเซฟงบอย่าลืมมองเรื่องขนาดด้วยนะคับ เพราะยังไง HD 4850 มันร้อนอยู่แล้ว อาจจะต้องเสียเงินอีก 1,500 เพื่อติดซิงค์เพิ่มในการดับร้อน และนั้นหมายถึงถ้าเคสเล็กและติดซิงค์อีก ก็อาจจะมีปัญหาเรื่อง Flow ของอากาศภายในได้อะคับ และความร้อนก็จะตามมา..นี่ความคิดผมนะคับ..ซึ่งอาจจะผิดก็ได้
    ..แต่หากไม่เพิ่มซิงค์ แล้วทำตามกระทู้ปักหมุดในการปรับแต่งโดยซอร์ฟแวร์ก็ได้คับ ลองตัดสินใจดูคับ..
    ..สำคัญอีกอย่าง อย่าลืมเผื่อเรื่อง PSU ด้วยนะคับ..

OverclockZone Member jimmie's Avatar
    กรุงเทพ-นทท์ วงศ์สว่าง บางใหญ่ บางบั

ร้านนี้รับบัตรเครดิตมั้ยคับพอดี หาร้านที่รับบัตร First choice ที่พันทิพย์ พอจะมีมั้ยคับ

..รับคับ วันนั้นผมใช้ KTC กรุงไทย ไป..ลองโทรไปถามดูก็ได้คับเพื่อความชัวร์ มีชาร์จ 2% ด้วยคับ..

อ้างอิง
    POPgtr สำหรับคุณ Artshadow...
    ..เปลี่ยน Case ธรรมดาก็ได้คับ แต่อาจจะมีน้ำหนักสักหน่อยคับ อีกอย่างเคสที่ผมเลือก ขนาดจะใหญ่กว่าปกติ Medium อะคับ ดังนั้นมันช่วยเรื่องการเก็บสายไฟ การระบายความร้อน และความสวยของอุปกรณ์ภายในได้พอสมควรคับ ดังนั้นหากคุณ Artshadow จะซื้อเคสธรรมดาเพื่อเซฟงบอย่าลืมมองเรื่องขนาดด้วยนะคับ เพราะยังไง HD 4850 มันร้อนอยู่แล้ว อาจจะต้องเสียเงินอีก 1,500 เพื่อติดซิงค์เพิ่มในการดับร้อน และนั้นหมายถึงถ้าเคสเล็กและติดซิงค์อีก ก็อาจจะมีปัญหาเรื่อง Flow ของอากาศภายในได้อะคับ และความร้อนก็จะตามมา..นี่ความคิดผมนะคับ..ซึ่งอาจจะผิดก็ได้
    ..แต่หากไม่เพิ่มซิงค์ แล้วทำตามกระทู้ปักหมุดในการปรับแต่งโดยซอร์ฟแวร์ก็ได้คับ ลองตัดสินใจดูคับ..
    ..สำคัญอีกอย่าง อย่าลืมเผื่อเรื่อง PSU ด้วยนะคับ.
    [SIZE="5"

ขอบคุณมากครับคุณ POPgtr ผมขอถามต่อเลยนะครับ
    ถ้าผมเปลี่ยน mb เป็นของ msi p45 platinum zilent lamited edition(ไม่รู้จะมีเหลือหรือเปล่า)
    case เป็นของ Icute super18
    psu เป็นของ enermax 460 w.
    มันจะเข้ากันได้ไหมครับ รบกวนคุณPOPgtr ช่วยตอบให้ด้วยครับหรือท่านผู้รู้ท่านใดก็ได้ ขอบคุณครับ[/SIZE]

Bookmarks

Bookmarks